Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้จะเป็น dual-channel ไหมรับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้จะเป็น dual-channel ไหมรับ

ตอนนี้ คอมผม ใส่ได้ 4 ช่อง

512 bus 533 สองอัน ก็เป็น dual-channel

ถ้าในอนาคต

เคสแรก

512 bus 533 สองอัน คู่กัน

แล้วก็ 1 G bus 533 อีก สองอัน คู่กัน อีกคู่ จะเป็น รวมทั้งหมด เป็น 3 G

แล้วจะเป็น dual-channel ไหมครับ

เคสสอง

512 bus 533 สองอัน คู่กัน

แล้วก็ 512 bus 533 สองอัน คู่กัน รวมทั้งหมด เป็น 2 G

แบบนี้เป็น dual-channel ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ิดว่า ทั้งหมดที่คุณพูด อาจจะถูกนะ เพราะผมก็คิดอย่างงั้น
    รอ คนด้านล่างแล้วกัน

Comment

ใส่เป็นคู่ + ความจุต่อchannel เท่ากัน ทั้งสอบแบบก็น่าจะOK

Comment

ผมเคยใส่ 1g/800 1g/533 2g/800
        รวม3 แถว มันยัง dual-channel เลยครับ

Comment

บัสไม่เท่ากัน ความจุเท่ากัน Dual ได้ครับ แต่ บัสไม่เท่ากัน ความจุไม่เท่ากัน ไม่น่าจะ Dual ได้ครับ

Comment

ซื้อ 1G*2 BUS800 ไปเลยครับ

ผมก็ใส่ 3G อยู่นะ

Comment

เอารูปมาให้ดูนิสนุง ตอนนั้นถอดขายไป1ตัว
              บัสไม่เท่าขนาดไม่เท่า ยังดูอัลเลยครับ
              2g/800 กะ 1g/667

Comment

เอารูปมาให้ดูนิสนุง ตอนนั้นถอดขายไป1ตัว
                บัสไม่เท่าขนาดไม่เท่า ยังดูอัลเลยครับ
                2g/800 กะ 1g/667
                +1 ใช่คับแล้วแต่ M/B ดูคู่มือเอาคับ บาง M/B นะคับใส่แรม 3 ตัวยัง Dual เลยเทพจิงๆ

# โดยหลักการแล้ววิธีที่ทั่นว่ามาถูกทั้ง 2 แบบคับ นอกจาก M/B มันเก่งก็ต้องลองเอาคับ #

Comment

Originally posted by vibe View Post
                  บัสไม่เท่ากัน ความจุเท่ากัน Dual ได้ครับ แต่ บัสไม่เท่ากัน ความจุไม่เท่ากัน ไม่น่าจะ Dual ได้ครับ
                  ไม่น่าจะใช่น๊ะครับ

ของผม ใส่ 1g/667 กะ 2g/800 มันยัง Dual ให้เลยอ่ะ

ผมเดาว่า ถ้าใส่ slot ที่สีเหมือนกาน ยังใง มันก็ Dual ให้ครับ อิอิ

ผิดพลาดยังใง ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ครับ

Comment

จะรู้ได้ไงครับ ว่ามัน ดูอัล หรือ ไม่ ดูอัล งง

Comment

Originally posted by hitzrer View Post
                      จะรู้ได้ไงครับ ว่ามัน ดูอัล หรือ ไม่ ดูอัล งง
                      ดูที่โพสไบออสหรือตรงนี้ก็ได้ครับ

Comment

บอร์ดรุ่นใหม่ๆ น่าจะ dual ได้ทุกแบบนะ
                        Laptop เพิ่งซื้อมา ใส่ 2g + 512 มันยังขึ้น dual เลย

แต่รุ่นเก่าๆ ไม่รู้นะ ถ้าคิดจะซื้อตอนนี้ ซื้อ 1g + 1g มาใส่เลยครับ ราคามันถูกสุดๆ
                        ไม่ OC ซื้อยี่ห้อที่มันมีมาตราฐานแต่ราคาปกติจะดีกว่า

Comment

Working...
                        X