Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบคอมใหม่ พอเปิดแล้วก้ดับเลย ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบคอมใหม่ พอเปิดแล้วก้ดับเลย ครับ

ผมใช้ บอร์ด P5N32-E SLI เพิ่งซื้อมา วันนี้ อ่ะ ครับ

พอเปิดแล้ว มันก้ พาวเวอร์ทำงานได้ ซัก 2 วินาที ครับ มันก้ ดับ ลง แต่ไฟ บน เมน บอร์ด ยัง ติดอยู่

นะครับ งง มากๆๆๆ

ผม งง มาก เลย ครับ

ผม มั่นใจ นะ

ผมต่อถูกหมดแล้ว

ผมใช้ psu ของ Tsunami 580 W

อ่ะครับ ไม่ ทราบ ว่า บอร์ด ของ ผม จะมี ปันหา ไหม ครับ

งง มาก ครับ ช่วย ตอบที ครับ

ของพี่ 775 ป่าว

Comment

ถ้าเป็น775 ผมขอเดาว่าคุณทำขาcpuที่บอร์ดงอ ทำให้ไม่ครบวงจร ผมเคยทำงอ มันเปราะมากๆ
      เป็นแล้วจะเปิดสัก 3 วิ ดับเอง

Comment

ผมก็เคยเป็นแบบนี้ ขางอเหมือนกันครับ ลองถอด cpu ออกมาดูก็ได้ครับ ของผมเอาแว่นขยายส่อง เข็มเขี่ย แล้วประกอบใหม่ครับ ก็ยังเป็นบ้าง ตอนนี้ตะแคงเคสไว้ครับถึงใช้ได้ ใช้มา จะ 2 เดือนแล้ว ก็ปรกติ หลังๆนี่เป็นบ้างเพราะถอดเปลี่ยนอุปกรร์บ่อยๆครับการ์ดจอกับแรมของเก่าที่ใช้มานานพัง ลองตะแคงดูให้น้ำหนักซิ้งกด CPU ลงไปคงพอได้ เพราะขางอหมดประกันทันทีครับ ผมเคยเครมแล้ว

Comment

ขอ สเปคทั้งหมดด้วยครับ เช่น HDD RAM VGA

Comment

คุ้นๆว่าอ่านพบคนที่ใช้บอร์ดนี้ แล้วเสียบไฟเลี้ยงCPUแบบสี่ขาแล้วอาการแบบนี้ เขาสังเกตุว่าที่คอนเน็คมีพลาสติกสีดำปิดอยู่ดึงออกได้แล้วเสียบเป็นแปดขา เพราะ mosfet เป็น 8 เฟส ผมมีบอร์ดนี้เดิมเสียบสี่ขาก็ติด ลองเสียบ 8 ขาก็ไม่มีปัญหาครับ เขาบอกว่าไฟจะจ่ายนิ่งขึ้นครับ

Comment

Originally posted by PUI View Post
              คุ้นๆว่าอ่านพบคนที่ใช้บอร์ดนี้ แล้วเสียบไฟเลี้ยงCPUแบบสี่ขาแล้วอาการแบบนี้ เขาสังเกตุว่าที่คอนเน็คมีพลาสติกสีดำปิดอยู่ดึงออกได้แล้วเสียบเป็นแปดขา เพราะ mosfet เป็น 8 เฟส ผมมีบอร์ดนี้เดิมเสียบสี่ขาก็ติด ลองเสียบ 8 ขาก็ไม่มีปัญหาครับ เขาบอกว่าไฟจะจ่ายนิ่งขึ้นครับ
              ถ้าจำไม่ผิดคู่มือน่าจะบอกไว้ว่า ถ้าเสียบ 4 pin แล้วดับให้แกะพลาสติกสีดำออกแล้วเสียบ 8 เลย
              ที่เค้าปิดไว้เพราะกลัวคนที่เสียบแค่ 4 pin เสียบไม่ถูกช่องครับ

พอดีเมื่อวานสงสัยก็เลยลองหาข้อมูลดู

Comment

Working...
              X