Announcement

Collapse
No announcement yet.

HP Pavilion DV5-117TX Review

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HP Pavilion DV5-117TX Review

หลังจากที่ผมได้ติดต่อซื้อเจ้า hp dv5-1117tx กับ พี่ตี๋. และได้นัดส่งของกันเรียบร้อยแล้ว

พบว่า เจ้า dv5 ที่พี่ตี๋. ขายนั้นยังนอนแน่นิ่งอยู่ในกล่อง และตัว พี่ตี๋. เองก็ไม่เคยแกะออกมาใช้เลย ^^
    (ของมือ 1 จริง ๆ อิอิ) และเจ้า dv5 ก็ไม่ใช่ตัวเดียวกับที่พี่ตี๋. ขาย (กำ) โดยพบว่า ตัวเครื่องเป็นสีขาว
    ซึ่งถูกใจผู้ซื้ออย่างผมมากมาย (รูปตัวเครื่องติดไว้ก่อนนะครับ เดี๋ยวมาลงเพิ่ม)

หลังจากที่นัดรับเครื่อง ทำสัญญาเสร็จเรียบร้อย ผมก็ได้นั่งรถ taxi จากบางมดถึงบ้านผม
    และเมื่อมาถึงบ้านผมจึงจับเจ้า dv5 ที่มี windows vista home prem. license อยู่แล้ว
    ยัด windows vista ultimate x64 ลงไปในบันดล ผลที่ได้คือ หา driver ไม่เจอซักตัว (กรรมจริง ๆ)
    ต้องลำบากจ้า Phenom II X4 PC ของผมจัดแจงหา driver สำหรับเข้า dv5 นี้อีกสักหน่อย
    แต่ก็เรีบยร้อยดีครับ ทาง hp.com มีไดร์เวอร์ให้โหลดครับครัน ทั้ง windows xp/vista 32bit/64bit
    กันเลยทีเดียว

แต่ dv5 เจ้ากรรม จากเสป็คหน้าวเว็บเป็น 9650M GT ตัวเครื่องดันเป็น 9600M GT เสียอย่างนั้น
    แต่กระไรก็ตาม เราไม่แคร์ เพราะเรามี RivaTuner อิอิ

หลังจากผมลง windows vista ultimate x64 เสร็จเรียบร้อยแล้วก็จัดการทดสอบความแรงของเครื่องในบันดล
    อิอิ ดูซิว่า T9400 2.53GHz L2 6MB จะสู้ P9500 ได้หรือไม่ ชมความแรงของ SuperPI 1.1e กันก่อนเลยครับ

โอ้โห 17วิ บน vista สุดยอดขิง ๆ Phenom II X4 940 @ 3.6 ของผมยังไม่สู้เลยนะเนี่ย อิอิ

หากยังไม่โหดพอ มาต่อด้วย SuperPI Mod 1.5 XS กันต่อ

สิริรวม 18 วินิด ๆ เอ๊ ทำไมมากกว่า 1.1e จัง

ค้างไว้ก่อนนะครับ เดี๋ยวมาเขียนต่อ
    Last edited by narwintr; 29 Apr 2009, 03:32:51.

9600GT DDR3 เป่า ถ้า 3ผมว่าก็ไม่ต่างเท่าไหร่ 9650GT มัน2 มิชิ ผิดพลาดขออภัย

แค่นี้ก็แรงแล้ว อิอิ รอรีวิวเต็มๆ

Comment

Working...
    X