overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 50

Thread: ให้ร้าน TK ทำ overclock ได้มั้ย [ซื้ออุปกรประกอบคอมจากที่นั่น]

OverclockZone Member

Default ให้ร้าน TK ทำ overclock ได้มั้ย [ซื้ออุปกรประกอบคอมจากที่นั่น]

ให้ร้าน TK ทำ overclock ได้มั้ย [ซื้ออุปกรประกอบคอมจากที่นั่น]

อยากทราบว่า ถ้าซื้ออุปกรจาก TK แล้วสั่งประกอบ เลยได้มั้ยที่ทางร้าน TK ประกอบให้เลย

แล้วทำการ ลงโปรแกรมต่างๆ และ Overclock ให้ด้วย แบบนี้จะได้หรือปล่าวครับ

เพราะจะไปซื้อคอมจาก TK

OverclockZone Member rakkeynakub's Avatar

ผมว่าไม่น่าจะได้นะครับเพราะ กาน OC น่าจะทำด้วยตนเองอะงับ เพราะทางร้านจะไม่รับผิดชอบ ถ้าเกิดการไหม้อะไรเช่นนี้อะครับ
    น่าจะนะครับๆ

OverclockZone Member

แล้วเรื่องการประกอบละครับ ทางร้านจะประกอบให้หรือปล่าว

OverclockZone Member P3NG's Avatar
    Pakkret, Nonthaburi

ของแบบนี้ต้องคุยกับทางร้าน เพราะจะ overclock ให้ได้นิ่ง ค่อนข้างใช้เวลาพอสมควร ส่วนเรื่องประกอบนี่ประกอบให้แน่นอน

ส่วนตัวว่าศึุกษาแล้วเอามาทำเองจะดีกว่า เพราะพวกค่าต่างๆกว่าจะไล่ได้ ถ้าฝากร้านแม้ว่าได้ก็จะนานมาก เพราะต้องรับผิดชอบเครื่องอื่นๆอีก

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ถ้าทำให้คงทำให้แบบลวกๆของบางอย่างปรับเป็นวันละครับกว่าจะเจอจุด

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member nasorita's Avatar

ร้านประกอบเสร็จใน 2ชั่วโมงคับ เพิ่มประกอบI7 มาเมื่อวาล พร้อมลงวินโด และยกกลับบ้าน

OverclockZone Member aek1311's Avatar
    โรงงาน เอกชัยลูกชิ้น

ทำเองดีกว่าครับ ตอนแรกก็กล้าๆกลัวๆเหมือนกัน แต่ถ้าได้ลองแล้วจะหลงไหล ลองดูสิ..

OverclockZone Member whiteII's Avatar

ทำเองแล้วจะรู้ถึงความมันส์

OverclockZone Member saikano's Avatar

OCให้นิ่งไม่นานหรอกถ้าอุปกรณ์พร้อมไม่เกิน30นาทีนะ

OverclockZone Member newsgau's Avatar

ทำเองดีกว่าครับ ให้ที่ร้านทำมันก้อเผื่อๆ ไฟไว้ เล่นไป นานๆ ไม่เสถียร

OverclockZone Member kaho19's Avatar
    สาทร,พันธุ์ทิพย์,พาต้า,ปิ่นเกล้า,ท่า

ถ้าซื้อที่ Saveway นะ เฮียแกคล๊อกให้แน่ๆ

OverclockZone Member khunnooi's Avatar

มีเครื่องแล้วไม่ได้ocด้วยตัวเอง..เหมือนเกิดเป็นลิงแล้วไม่ได้ขึ้นต้นมะพร้าว

OverclockZone Member deedocmtc's Avatar

ทำเองเลยครับ ยังอยู่ในประกัน

ล้อเล่นน่ะครับ.. ตอนแรกที่ผมทำ ผมก็อ่านจากบอร์ดนี้ศึกษาจนมั่นใจเลยลงมือทำน่ะครับ แต่พอทำไปแล้วก็เลยรู้ว่ามันไม่ได้ยาก,น่ากลัวอย่างที่เราคิดเอาไว้น่ะครับ

ของอย่างนี้ไม่ลองไม่รู้ครับ ประสบการณ์ชีวิต

-----

Quote Originally Posted by khunnooi View Post
    มีเครื่องแล้วไม่ได้ocด้วยตัวเอง..เหมือนเกิดเป็นลิงแล้วไม่ได้ขึ้นต้นมะพร้าว
    แหม่.. ท่านก็ช่างเปรียบเทียบ

OverclockZone Member manjuliaket's Avatar
    อ.เมือง จ.สุพรรณบุรี

เคยให้TK ocให้ครับ ตอนนั้นซื้อe7200(2.53)+ep31 ds3l ocไป 2.88เค้าปรับไฟautoให้ มันล่อไป1.5Vกว่าเลยอ่ะ(เดิมๆ1.1750V) ผมก็งงว่าทำไมเครื่องร้อนfull load 99องศา แต่ตอนนั้นยังocไม่เป็นก็เลยไม่รู้เรื่องและไม่ได้สนใจ
    ผ่านมา4เดือน เมื่อ3วันก่อนเพิ่งมาหัดocเอง ศึกษาจากเว็บนี้แหละครับ ทำไปเรื่อยๆ ประมาณ3-4ชั่วโมง ได้3.6Ghzที่ไฟ 1.4v. full load 75องศา ซิงค์เดิมๆ นิ่งดีใช้ได้เลยครับ
    แล้วที่สำคัญรู้สึกว่าการocมันสนุกอย่างนี้นี่เอง รู้งี้ทำเองนานแล้วครับ อิอิ

OverclockZone Member manjuliaket's Avatar
    อ.เมือง จ.สุพรรณบุรี

อีก2-3วันนี้ก็ว่าจะไปซื้อใหม่อีกเครื่องครับ ก็จะให้tkประกอบให้เหมือนเดิมแหละ แต่จะเอามาocเองแล้ว อิอิ
    ปล.จะเอาAMDอ่ะคราวนี้ แต่ไม่เคยทำAMDเลยอ่ะ ยากไหมง่ะ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ฝึกบ่อยๆค่อยๆชิน แล้วชีวิตจะขาดสปีดไม่ได้ จับตัวไหนเป็นลาก ๕๕

OverclockZone Member OunPom's Avatar

ไม่ยากเกินความสามารถครับ เเป๊บเดียวก็เป็นวิธีทำลองหาดูในเว็ปเเห่งนี้ละครับ

OverclockZone Member jarr's Avatar
    แฟลต ส.น วิภาวดี ซ.วิภาวดี 40/1

แต่ก่อนผมก็ oc ไม่เป็นเลยครับ มารู้จังเว็ปนี้ ก็พอไปได้ รู้สึกสนุกมากครับ ยิ่งเวลาอยู่หน้าคอมแล้วลองนู่นลองนี่
    โห...แทบไม่อยากลุกไปไหนเลยครับ ...แต่เสียดายบอร์ดมันลากไม่ได้ไกลเพราะไม่มีให้ปรับไฟเลี้ยง cpu ก็เลยได้แบบ...เสียดาย กะว่าจะประกอบอีกซักเครื่อง ใช้บอร์ด EP31-DS3L จะลากให้ไหม้ไปข้างนีงเลย....
    เวลาผม oc ผมไม่เคยกลัวคอมพังเลยครับ แต่ผมกลัว oc แล้วไม่เสถียร 55555+

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

Quote Originally Posted by K8 View Post
    ฝึกบ่อยๆค่อยๆชิน แล้วชีวิตจะขาดสปีดไม่ได้ จับตัวไหนเป็นลาก ๕๕
    แหมท่านพูดได้ใจจริงๆเลยท่าน +1000ไปเลยครับท่าน555+

OverclockZone Member -DoMyoJi-'s Avatar
    กรุงเทพ-สาย4-ทวีวัฒนา

ของงี้มันต้องลองเองครับ ศึกษาแล้วทำเองดีกว่านะครับ แต่ประกอบ น่าจะรับประกอบ ลองคุยกับที่ร้านดูครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks