Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Wireless หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดันรอผู้รู้ครับ

Comment

น่าจะพอได้ ครับ แต่ต้องใส่ omni ที่แถมมานะ panel เดิมๆ มันจะมีทิศทาง

Comment

เลือกโหมดได้อย่างใดอย่างนึงเหรอครับ แบบว่าถ้าใส่เสาก็จะเป็น omni ถ้าถอดก็จะเป็น panel เหรอครับ

ไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณเข้าไม่ถึงในห้องใช่ปะครับ

งั้นอย่างนี้ถ้าผมใช้ EOC-1650 ก็ไม่จำเป็น ต้อง WRT ก็ได้ใช่ปะครับ

เพราะว่า EOC-1650 ก็เป็น AP ในตัวด้วยใช่ปะครับ
        Last edited by mcbonton; 30 Apr 2009, 08:13:37.

Comment

.. เอาออก
          Last edited by SpeedDIY; 30 Apr 2009, 18:42:52.

Comment

..เอาออก
            Last edited by SpeedDIY; 30 Apr 2009, 18:43:17.

Comment

ตัวสัญญาณไม่ได้ไกลได้ประมาณ 1 - 2 กิโลเหรอครับ เริ่มงงเล็กๆ

Comment

.. เอาออก
                Last edited by SpeedDIY; 30 Apr 2009, 18:40:38.

Comment

อ่อติดที่ข้อจำกัดของตัวรับใช่ปะครับ ถ้าจะให้ใช้ได้ก็ต้องใช้ตัวรับแบบที่มีกำลังส่งเยอะๆ เหมือนกันใช่ปะครับ

งั้นผมก็คงทำ Repeater ก่อนอะครับ เพราะยังไงก็ต้องติด 2 จุดอยู่แล้ว ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                  X