Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมขอถามเกี่ยวกับหน่วยวัดต่างๆเวลาที่เราวัด Speed อินเตอร์เน็ตหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมขอถามเกี่ยวกับหน่วยวัดต่างๆเวลาที่เราวัด Speed อินเตอร์เน็ตหน่อยครับ

อย่างเช่นตามลายเซ็นผม จะมีอันนึงเขียนว่า Distance แล้วมีหน่วยเป็น mi นี่หมายความว่าอะไรครับ แล้วก็ค่า Ping นี่มันคือค่าอะไรครับ แล้วยิ่งเยอะ หรือว่า ยิ่งน้อยยิ่งดีครับ ผู้รู้ช่วยตอบข้อสงสัยของผมทีครับ ขอบคุณมากครับ

Ping สามารถประมาณเวลาเดินทางโดยเฉลี่ยของข้อมูลไปกลับ โดยคำนวณจากช่วงเวลาและอัตราเร็วในการตอบรับ เป็นหน่วยมิลลิวินาที และอัตราการสูญเสียข้อมูลระหว่างโฮสต์เป็นเปอร์เซ็นต์

( ยิ่งน้อยยิ่งดี )

Distance แปลระยะx่าง อันนี้ไม่รู้ ??

( ถ้าเดามั่วๆ คงจะหมายถึง ชุมสายที่เราอยู่ กับ ISP x่างกัน 50ไมล์ = 80 กิโล )

Comment

แล้วค่า Ping ที่ดีนี่ควรไม่เกินเท่าไหร่ครับ
      แล้วผมอยู่***งจากชุมสายขนาดนั้นเลยเหรอนั่น ไม่น่าเป็นไปได้นะท่าน

Comment

ping คือ การวัด latency คือความล่าช้าในการส่งข้อมูล หน่วยเป็น millisec ยิ่งน้อยยิ่งดี
        distance อันนี้ไม่แน่ใจ น่าจะระยะ***งระหว่างเรากับ server ทดสอบความเร็ว

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X