Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 7750BE กับ 4670 มันจะเล่น Emu PS2 ได้ไหม @_@?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 7750BE กับ 4670 มันจะเล่น Emu PS2 ได้ไหม @_@?

สงสัย ว่ามีคนเคยเอาไปลองเล่น emu PS2 บ้างหรือเปล่า เพราะปกติที่เห็น spec มีแต่ฝั่ง Intel ที่ 2.5GHz-3GHz กันหมดเลย แต่จริงๆ ผมก็ไม่ได้ตามข่าว CPU ของ PC มานานพอสมควรแล้วแหละ (ก็เล่นแต่ notebook - -')

คือกะว่าจะถอย 7750BE แปะกับ 780G(HD3200) ชั่วคราวก่อน แล้วค่อยหา 4670 หรือ 4850 มาแปะเพิ่มทีหลัง(ตามงบประมาณประจำเดือน เหอๆ) จริงๆ ก็แค่อยากรู้แหละ ว่ามันสามารถเล่น Emu PS2 แบบลื่นๆ ได้หรือเปล่า >_<! ถ้าได้จะเด็ดสะระตี่มากเลย เพราะผมขี้เกียจซื้อ PS2 มาเพื่อเล่น FF10 FF12 อย่างเดียวอะนะ -*-

มีใครเคยลองเล่นบ้างไหมครับ ?? กำลังลังเล ว่าจะไปเล่น Intel ดีไม๊ เพราะมันเล่นได้ชัวร์ๆ - -' แต่ใจก็ชอบ AMD (เพราะเบื่อ Intel 555+) ช่วงนี้เลยสับสนนิดนึง ..... รบกวนคนที่เคยลองเล่นแล้วมาชี้แจงแถลงไขหน่อยนะครับ ^^!

ขอบคุณล่วงหน้าครับ แหะๆ

(ปล. รู้สึกพิมพ์วนไปวนมายังไงพิกล อ่านเองมึนเอง)

http://www.pcsx2.net/compat.php?c=key
    ลองดูครับ เห็นมีให้ดาวน์โหลดตัวโปรแกรมและบอกว่าเกมส์ไหนเล่นได้บ้าง
    กดดูตามตัวหนังสือที่มีอยู่และดูว่าสีไหนเล่นแล้วเป็นอย่างไร
    แต่ในความเห็นส่วนตัวซื้อเครื่อง PS2 มาเล่นดีกว่าครับราคาก็ไม่แพงด้วย

Comment

รู้สึกว่าEmu PS2 มันจะเข้าข้างIntelนะครับ เคยได้ยินมาอะครับ ว่าEmu นี้มันเขียนด้วยIntel รองรับIntel อะไรประมาณนี้ละครับ มั่วๆ

Comment

มันต้องลองครับ ได้ผลยังไงบอกด้วยนะ (ผมไม่ได้ยุให้ซื้อนะครับ)

Comment

เห็นว่า intel ได้เปรียบกว่า เพราะมีพวก คำสั่ง SSE(อะไรนี่แหละที่ amd มันไม่มี)

Comment

ด้านประสิทธิ์ภาพคงสู้ไม่ได้เต็มที่ แต่ถ้าถามว่าเล่นได้มั้ย เล่นได้ครับ ในขนานOC นะ

เครื่องผม 7750 @ 3.045 เล่น FF10 RE:CODE Naruto etc. จบเกมมาแล้ว

Comment

ขอบคุณ คห. ทุกคนนะครับ ^^!

อยากถามว่า เล่นจบแล้วนี่มี framerate ตกบ้างไหมอะ เพราะคิดจะเล่นแค่ FFX, FFX-2, FF XIII แค่นั้นจริงๆ เลยไม่ค่อยอยากซื้อเครื่อง PS2 มาเล่นเท่าไร (ที่ำสำคัญผมว่าเล่นบน PC ภาพมันสวย + คมกว่า PS2 เยอะอะนะ)

Comment

Emu ps2 จะไปหนัก cpu ครับ hd3200 คงไม่มีปัญหา

แต่เอาจริงๆลงทุนซื้อ ps2 สักเครื่องดีกว่า เชื่อผมสี

emu ไม่มีทางสมบูรณ์เกินเครื่องจริงได้หรอก

มือ2สภาพดีๆ3000-3500ก็มีครับ สบายๆ

Comment

ตกครับ ตกเป็นบางฉากเช่น ทุ่งสายฟ้าตกมา1/3 ได้แต่ไม่น่ารำคาญพอเล่นต่อจนจบได้

แล้วก็ถ้าจะเอาภาพสวยกว่าPS2 คงต้อง720be ไม่ก็exxxx ละครับ 7750+ยังทำภาพออกมาไม่ได้ดีเท่าไร

เด๋วว่างๆจะก๊อฟ ss มาฝากครับ

้โปรแกรมมันกิน CPU มากครับเรื่องของเรื่อง

Comment

ไม่เคยใช้ 7750 แต่คิดว่าน่าจะลื่นใช้ได้ครับ (ผมใช้ 720BE อยู่)

PCsx2 ลื่นมากเด๋วนี้

Comment

Working...
                    X