ปัญหาที่เกิดไม่เคยเจอ ใครเคยเป็นหรือรู้ช่วยแนะนำผมทีครับ

ปัญหามันเริ่มเกิดตอนเปิดเครื่อง คือ มันจะชอบค้างตอน หน้า boot screen อยู่อย่านั้น นานๆๆๆ
ผมก็ไม่เข้าใจ ขานด กด del จะเข้า bios ยังไม่ได้เลย ต้องรอๆๆๆๆ แล้วก็รอ ประมาณ 10 นาทีได้มั่ง ค่อยจะเข้า bios ได้

บางทีก้อค้างไปเลย ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ แต่ต้องถอดปลั๊ก(ถ้าไม่ถอดเป็นเหมือนเดิม) ออก ซัก 5 นาทีค่อยเสียบปลั๊ก แล้วก้อจะเข้า window ได้ปกติ แต่ถ้า รีสตาส ก้อเป็นเหมือนเดิม ค้างหน้าเดิม

เหมือนมันเอ๋อๆ อ่าครับ ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง งง เป็นกับ บอร์ดหรือป่าว

ผมใช้ 1.P5K se 2.C2Q Q6600 3.Hdd SATA II

ถ้าว่าเป็นกับ sata II มันก็น่าจะไม่เห็น HDD และไม่น่าติด ตรง BIOS

ถ้าเป็นกับบอร์ด ควรเปลี่ยน หรือ เอาไปเคลมดี เพราะยังเหลือประกันอยู่