Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะต่อ SLI แต่บอร์ดรองรับ Crossfire

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะต่อ SLI แต่บอร์ดรองรับ Crossfire

MB ASUS P5Q Pro ต่อ SLI ได้มั๊ยครับ
    ผมี asus en9600gt ตัวนึงกำลังจะซื้ออีกตัวนึง เพื่อต่อ sli
    สเปกของบอร์ดบอกว่า รองรับ ati crossfire
    หรือว่าต้องใช้การ์ด ati ต่อ crossfire เท่านั้น
    ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ

ไม่ได้ครับ

Comment

ไม่ได้ครับ ถ้าจะSLI ตัวบอร์ดจะมีSLIต่อท้ายรุ่น

หรือไม่ก็เล่นMB Shipset X58ไปเลย i7ซะ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
        ไม่ได้ครับ
        Originally posted by Nero Angel View Post
        ไม่ได้ครับ ถ้าจะSLI ตัวบอร์ดจะมีSLIต่อท้ายรุ่น

หรือไม่ก็เล่นMB Shipset X58ไปเลย i7ซะ
        ขอบคุณมากครับ

Comment

ไม่ลองไม่รู้ แต่ถ้าจะลองจิงๆ จะเอา Bridge ที่ไหนอ่ะคับ

ปกติ CFX Bridge จะแถมมากับการ์ดจอ แต่ SLi Bridge จะแถมมากับบอร์ด SLi หุหุ

Comment

Originally posted by fordsupra View Post
            ไม่ลองไม่รู้ แต่ถ้าจะลองจิงๆ จะเอา Bridge ที่ไหนอ่ะคับ

ปกติ CFX Bridge จะแถมมากับการ์ดจอ แต่ SLi Bridge จะแถมมากับบอร์ด SLi หุหุ
            SLI Bridge พันธฺุทิพย์ก็มีขายตั้งโดนเด้อ ลองเบิ่งดูก่อน

Comment

Working...
            X