ครับพอดีว่า ผมได้ยกเลิก TOT ไปแล้ว และ Maxnet เอง ก็ยังมาไม่ถึงคอนโดผม ตอนนี้ผมเลยกำลังจะไปขอเบอร์ใหม่ทรู 2400 +จะใช้แพกเกต 8mb แต่คราวนี้ห้องพี่สาวผมเค้าต้องการจะใช้เนตด้วย ก็เลยคิดว่าจะขอเบอร์เดียวพอ

คำถามครับ

1.ถ้าผมขอเบอร์มาแล้วเนี่ย ผมจะให้ห้องพี่สาวใช้ด้วยเนี่ย ต้องทำยังไงครับ ห้องของพี่สาวอยู่ถัดอีก 2 ห้องครับ ก็คือ ห้องที่ 3 ฝั่งเดียวกัน

2.ไม่อยากจะเดินสายแลนครับ เพราะไม่สะดวก

3.ห้องของผมเป็นตัวแม่ นั่นคือ ผมต้องมี Modem แบบที่มี Wireless ใช่ไหมครับ และทางทรูเค้าจะให้ Modem แบบนี้มาไหมครับ หรือว่าเราต้องไปหาซื้อเอง และยี่ห้อไหนที่ส่งได้แรงบ้าง งบไม่เกิน 2000

4.แล้วห้องของพี่สาวนั้น ต้องซื้ออะไรเพิ่มบ้างครับ หรือว่า USB Wireless พอ แล้วสัญญาณที่รับได้นี่ มันจะช้าไหม

5.สรุปแล้ว เสียเงิน 2400 แล้วจะมีเสียเพิ่มนอกจากนี้อีกมากไหม เพราะตอนแรกกะจะขอ 2 เบอร์ 2400+2400 เลยคิดว่าทำแบบ Wireless น่าจะประหยัดกว่าไหม หรือผมคิดผิดไป..

6.สุดท้าย แล้วถ้าผมไม่อยู่ห้อง พี่สาวผมจะเล่นได้ไหมครับ ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ ขอบคุณครับ