Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับพัดลมที่ติดกับการ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับพัดลมที่ติดกับการ์ดจอหน่อยครับ

คือถ้ามันไม่หมุนอย่างงี้แล้ว การ์ดจอก็จะเกิดความร้อนมาก ถ้าปล่อยไปเรื่อยๆ มันจะเป็นยังไงหรอครับ
    (อาจจะปล่อยไปซัก 1-2วันเพราะจะเปลี่ยนใหม่) ช่วงนี้มันก็มีอาการ คอมค้างบ้าง รีสตาทเองบ้าง
    บางทีก็ขึ้นจอฟ้าหใอพเกรดหน้าจอ ขอบคุณครับ

เปลี่ยนซิ้งเลยครับ

Comment

อาการที่เกิดขึ้นเป็นการฟ้องว่า GPU ทำงานไม่ไหวแล้วครับ
      เพราะเกิดความร้อนสูง
      ถ้าปล่อยทิ้งไว้อาจทำให้ GPU ไหม้ได้
      ควรรีบเปลี่ยนพัดลมโดยเร็วครับ

Comment

อ่ะขอบคุณครับ ก็กะจะทนใช้ไปก่อนแล้ว ประมาณ 2 วันถึงจะไปเปลี่ยนอ่าครับ กะซื้อHD4670 หรือไม่ก็ หา8800 กับ 9800 ได้ก็เอาเหมือนกัน

Comment

ถ้าจะรอเปลี่ยนการ์ดจอตัวใหม่
          ผมแนะนำให้เอาพัดลมเคส 8-12 CM มาเป่าอัดเข้าไปที่ sink การ์ดจอครับ
          ปล่อยเอาไว้เฉยๆไม่ดีแน่

Comment

Working...
          X