Announcement

Collapse
No announcement yet.

COMWORLD ห่วยมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จะไปดีมั้นหว่า ว่าจะไปวันอาทิตย์ครับ แต่ที่ดูๆจากตัวโฆษณาดูเหมือนของลดราคาแล้วยังแพงกว่าพันทิพย์อีก

Comment

ตาม concept ของงานจะเป็นงานโชว์ Tech อ่ะคับ ไม่เหมือน commart ที่เน้นขายคับ อย่าสับสนๆ ถ้ามองในมุมของการตลาดผมว่างานนี้มี differentiate กว่างานคอมที่เคยมีมาในบ้านเราคับ แต่ว่าจะถูกใจผุ้บริโภคขนาดไหนต้องรอดูกันต่อไปคับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
        ตาม concept ของงานจะเป็นงานโชว์ Tech อ่ะคับ ไม่เหมือน commart ที่เน้นขายคับ อย่าสับสนๆ ถ้ามองในมุมของการตลาดผมว่างานนี้มี differentiate กว่างานคอมที่เคยมีมาในบ้านเราคับ แต่ว่าจะถูกใจผุ้บริโภคขนาดไหนต้องรอดูกันต่อไปคับ
        ถูกแล้วครับ งานนี้ไว้โชว์ Tech ใหม่ๆมากกว่าไว้ขายของคับ

Comment

งั้น รอคอมมาร์ท พฤษจิกานี้ ทีเดียว

เอามาจากเว็บเพื่อนบ้านครับ ความเฮ็งซวยของงานนี้
          http://unlimitpc.com/upcboard/viewto...er=asc&start=0
          http://www.pantip.com/tech/hardware/...HS2199108.html
          Last edited by legendofsud; 6 Oct 2006, 10:21:47.

Comment

NO COMMENT KRUB...

Comment

กระทู้ของคุณ legendofsud โดนมาก
              วันนี้ไคไปบ้าง มีอะไรคืบหน้าบ้างคับ..

Comment

อย่าให้คนอื่นจูงจมูก ครับ คุณมีวิจารณญาณพอ ของพรรค์นี้ต้องไปเองครับ ไม่ใช่ฟังคนอื่นมาบ่นให้ฟัง คนเรามันนาๆ จิตตัง

อีกอย่างผมไปงานนี้แล้วก็ดีออกครับ แตกต่างจากงานอื่นๆ ที่ไม่เน้นขายของถูก ลดราคาอย่างเดียว แล้วเขาก็มีโชว์อะไรแปลกๆ อย่างเครื่องฉาย 3 มิติ กลางอากาศเหมือนสตาร์วอร์ กับเครื่องถอดแบบวัตถุ 3 มิติ ผมว่าแค่นี้ก็น่าสนใจแล้ว

อีกอย่างนะครับ ผมสงสัยพวกที่โจมตีงานนี้ ถ้าวิจารณ์ด้วยความบริษุทใจก็ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้ามาป่วนงานเขา แล้วเอาไปเปรียบเทียบกับอีกงาน ผมว่าไม่เหมาะสมครับ

พูดกันตามตรงนะครับ ผมก็ไปทุกงานล่ะครับ เดินทางสะดวก เพราะอยู่กลางใจเมือง ถ้าไม่ถูกใจก็ไปเทียวที่อื่นต่อก็ได้ ทั้งพันทิพย์ มาบุญครอง สยาม หรือแม้กระทั้งสยามพาราก้อนก็เดินได้ มันไม่ใช่ไปงานแล้วผิดหวังแล้วกลับบ้าน เพราะไม่มีที่อื่นใกล้ๆ ให้ไป

ยังไงก็ขอให้ทุกท่านไปด้วยตัวเอง ดีไม่ดีไงก็มาวิจารณ์ด้วยความเป็นธรรม หรือติ ให้ผู้จัดงานเขาได้ทราบ จะได้ปรับปรุงให้ดีๆ ขึ้นยิ่งไป ไม่ใช่มาว่าเสียๆ หายๆ แบบนี้ วัฒนธรรมที่ดีของคนไทยเขาไม่ทำกันครับ

อยากสร้างสรรค์สังคม Overclock Zone ของเราให้ดูมีอารยธรรม ว่ากลาวด้วยเหตุผลไม่ใช่สักแต่ว่าด่าอย่างเดียว มันดูไม่เจริญครับ

Comment

อยากให้วงการคอมไทยเราเจริญไปกว่านี้

พนักงานขายส่วนใหญ่ไม่มีความรู้เรื่องอุปกรคอมเลย
                  เพียงแค่ขายของเป็นเท่านั้น
                  ถามอะไรก้อไม่รู้สักอย่าง
                  ให้ขอมูลก้อผิดๆ ไม่ชัดเจน อ่ำๆอึ่งๆ ถามมากไม่ตอบเลย
                  บ่ายเบียงความรับผิดชอบกันตลอด

นโยบายที่หลอกลวง ไม่ตรงกับคำโฆษณา(ไม่มีหน่วยงานไหนรับผิดชอบเลยหรือไง)

สินค้าลดกระหน่ำ (แหก)โค้ง(ไม่เป็นรูป)สุดท้ายของปี (แล้วคอมมาทพฤศจินี้ มันอยู่ปีหน้าหรอ)
                  งานที่สวยแต่รูปกลับจูบไม่หอม
                  เน้นหน้าตา แต่ภายในกลับไม่มีอะไรเลย
                  แก้นของงานคอมที่แท้จิง อยู่ที่ไหน
                  อุปกร IT มากมายแต่กลับซื้อหามาใช้จริงไม่ได้

ใช้ชื่องานว่า ComWorld แต่กลับไม่มี HardWare ที่น่าสนใจแปลกตาเลย (พันทิพก้อมีถมไป)
                  ราคาก้อแพงกล้องยังแพงกว่าเลย ไม่สมกับใช้คำว่าCOMเลย เพราะเน้นอุปกร IT อย่างอื่นซะมากกว่า

ใช้ชื่องานว่า ComCreativ แต่กลับไม่มีอะไรที่เป็นดีไซยพิเศษเลย โนตบุคที่ว่า(พันทิพก้อมีถมไป)
                  ผิดหวังกับสิ่งที่เชิญช่วนที่น่าสนใจ แต่เข้าไปกลับไม่เจออะไรอย่างนั้น (ยอมรับในงานแอนิเมชัน)

ห้องแรก(ซ้าย)จัดงานได้ค่อนข้างตรง
                  แต่ห้องทางขวา มีงานต้องปรับปรุงกันอีกเยอะน่ะ
                  Last edited by U9WS; 19 May 2014, 00:15:39.

Comment

ว่าจะไปวันเสาร์ไม่ไปละไป 1000 ทิบดีกว่าๆๆๆๆๆ555+

Comment

ถ้าเจอเองกะตัวมั่งคงเซ็งตายเลย

Comment

ก่ะจะไป
                        ไม่ไปแล๊ะ
                        คอมไม่ถูก
                        ของไม่มี
                        เครื่องฉาพภาพ ดูทางnetก็ได้นิ เทคโนโลยี้ใหม่ๆnetมาถมถืด
                        ไปดูหนังกินOshi grand ดีกว่าlol

Comment

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ ผมไปมาแล้วสามารถเดินรอบงานได้แปปบเดียว งานมันไม่มีไรเลย ที่ชอบสุดก็เครื่องออกแบบวัตถุสามมิติที่ทำวัสดุมาจากแปั้งหรือดินได้เหมือนต้นแบบมาก นอกนั้นไม่มีไรเลย พนักงานขายก็เอามาจากพันธุ์ทิพย์ผมคุ้นหน้าทั้งนั้น ยังกระซิบผมเลยว่าไปซื้อที่พันธุ์ทิพย์ถูกว่าประมาณ 2-3ร้อย จะว่าการเดินทางจะสะดวกก็ไม่ใช่ ไปงานคอมมาร์ตรถไฟฟ้าเสยงานเลย เดินไม่กี่ก้าว แต่ที่พารากอนกว่าจะไต่ไปชั้นบนนานกว่าอีก คงด้วยสถานที่คับแคบเกิน ใครที่ยังไม่ได้ไปหรือเดินทางไม่สะดวกก็ไม่ต้องมาหรอกครับ พูดจากใจจริง

Comment

จริงครับเรื่องที่พนักงานขายบางส่วนสักแต่ว่าขาย ถามอะไรก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง เอาแค่ว่ามายืนขายของได้อย่างเดียว เราจะถามมองหน้าตอนตอบแล้วก็ต้องขอบาย

Comment

http://www.pantip.com/tech/hardware/...HS2199766.html
                              ไปมาแล้ว โดนมาแล้ว
                              ไปวันแรกเลยครับ เพื่อนจะซื้อ NB เห็นประกาศขายไว้ c2d 29900 ถูกมากน่าสนใจ ผมก็ไปถามให้ แต่ก็ สงสัย ในป้ายที่ตั้งบน NB มันเขียนตัวนึงว่า core 2 D อีกรุ่นเขียน core TM D ด้วยความสงสัย เลยถามเฮียคนนึงไป(เห็นบอกว่า มีไรถามได้นะคร้าบ) ว่า C TM D กับ C 2 D ต่างกันยังไง ก็ อั้มๆอึ้งๆมั่วๆ ไป จับใจความได้ว่า C 2 D ใหม่กว่า เห็นว่ากูมั่วต่อไม่ได้แน่ จึงไปเรียกพนักงานอีกคนมาถามว่ามันต่างกันยังไง พนักงาน ที่ท่าทางได้เรื่องได้ราวก็ตอบมาอย่างมั่นใจว่า C TM D เป็น 32bit C 2 D เป็น 64bit ... จบ หมดคำถามครับ (ถามไปก็มีแต่จะโง่ลงๆ)
                              Last edited by OJARU; 7 Oct 2006, 00:37:39.

Comment

ส่วนใหญ่ที่คนจะซื้อก็เห็นจะเป็น Notebook แหละคับ

ส่วนอุปกรณ์ HArdware ไม่ค่อยมีให้เลือกเท่าไหร่ ดถมราคาเท่า1000ทิปเลย

Comment

Working...
                                X