overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: สอบถามอาการทีครับ

OverclockZone Member dutchiebee's Avatar

Default สอบถามอาการทีครับ

สวัสดีครับ เพื่อนๆที่เข้ามาดู ตอนนี้เครื่องคอมผมมีปัญหา หนักใจ ซึ่งเกิดมานานแล้ว พยายามด้วยตัวเองมาเยอะแล้ว วันนี้ก็เลยว่าจะขอรับการช่วยเหลือ ซะหน่อยนะครับ

คือตอนนี้เครื่องคอมผมมีอาการช้า กระตุก มากๆ ถ้าเล่นเกมส์ก็จะกระตุกจนเล่นไม่รู้เรื่องเลยครับ ทั้งๆที่เมื่อก่อนไม่เคยเป็นเลย สเปคคอมผมมนะครับ
    AMD Athlon(tm) 64 X2 Dual Core Processor 4200+, MMX, 3DNow (2 CPUs),
    Memory : 2048MB RAM DDR2
    Mainboard : ASRock N61P-S
    VGA : NVIDIA GeForce 8400 GS DDR2 256MB

Windows : ตอนนี้ใช้ True Faster ที่เป็น XP SP2 อ่ะครับ

ตอนนี้เกมส์นี่เล่นไม่ไหวเลยครับ โดยเฉพาะ DOTA เล่นไม่ได้ เลย เกมส์ธรรมดา นี่ถ้าเล่นพร้อมกับเปิดเพลงจาก Windows Media Player ก็กระตุกสนั่นเลย ครับ ทั้งๆที่มันไม่เคยเป็นมาก่อนเลย

ตอนนี้ที่ผมพอจะสงสัยก็คือ ตัววินโดว์อ่ะครับ ไม่แน่ใจว่ามันเพิ่งเป็นตอนที่ลง วินโดว์ตัวนี้รึเปล่า เพราะเป็นครั้งแรกที่ให้ร้านลงให้ เพราะเมื่อก่อนเล่น RAM 1024MB นี่ลื่นหัวแตกเลยครับ เพิ่งมาเป็นไม่นานนี้แหละครับ ให้ทางทีมงาน TCG เข้า REMOTE เครื่องให้ก็ไม่มีอะไรดีขึ้นเลย วานช่วยทีนะครับ ว่าเป็นที่วินโดว์รึเปล่า แล้วจะลงวินโดว์ใหม่ยังไง ถ้า คีย์บอร์ดเราไฟไม่เข้าถ้าเข้าไม่ถึงวินโดว์ จะหัด OC ก็ยังทำไม่ได้ ซักทีปัญหาเรื้อรังมากครับ ช่วยทีนะครับ ท่านเทพผู้มีความสามารถ มีข้อมูลอะไรอยากได้บอกไว้เลยนะครับเดี๋ยวเอามาให้ดู

ป.ล. กราบขอบพระคุณสำหรับผู้ที่ให้ความช่วยเหลือครับ

OverclockZone Member marguy3412's Avatar
    COMPUTER ENGINEERING VII : NARESUAN UNIVERSITY

ฟอร์แมตใหม่นะ

ผมว่า ไม่ก็ ลอง หาซื้อ X2 5000+ มาเล่นอ่ะครับ

ประมาน2000

OverclockZone Member gamoball's Avatar

ลง Windows ใหม่หาย ชัว

เพราะเคยมีคนเอามาให้ดู ผมก็ลงให้มันก็หาย

ลองใช้แผ่น Windows repair ดูก็ได้

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by dutchiebee View Post
    สวัสดีครับ เพื่อนๆที่เข้ามาดู ตอนนี้เครื่องคอมผมมีปัญหา หนักใจ ซึ่งเกิดมานานแล้ว พยายามด้วยตัวเองมาเยอะแล้ว วันนี้ก็เลยว่าจะขอรับการช่วยเหลือ ซะหน่อยนะครับ

คือตอนนี้เครื่องคอมผมมีอาการช้า กระตุก มากๆ ถ้าเล่นเกมส์ก็จะกระตุกจนเล่นไม่รู้เรื่องเลยครับ ทั้งๆที่เมื่อก่อนไม่เคยเป็นเลย สเปคคอมผมมนะครับ
    AMD Athlon(tm) 64 X2 Dual Core Processor 4200+, MMX, 3DNow (2 CPUs),
    Memory : 2048MB RAM DDR2
    Mainboard : ASRock N61P-S
    VGA : NVIDIA GeForce 8400 GS DDR2 256MB

Windows : ตอนนี้ใช้ True Faster ที่เป็น XP SP2 อ่ะครับ

ตอนนี้เกมส์นี่เล่นไม่ไหวเลยครับ โดยเฉพาะ DOTA เล่นไม่ได้ เลย เกมส์ธรรมดา นี่ถ้าเล่นพร้อมกับเปิดเพลงจาก Windows Media Player ก็กระตุกสนั่นเลย ครับ ทั้งๆที่มันไม่เคยเป็นมาก่อนเลย

ตอนนี้ที่ผมพอจะสงสัยก็คือ ตัววินโดว์อ่ะครับ ไม่แน่ใจว่ามันเพิ่งเป็นตอนที่ลง วินโดว์ตัวนี้รึเปล่า เพราะเป็นครั้งแรกที่ให้ร้านลงให้ เพราะเมื่อก่อนเล่น RAM 1024MB นี่ลื่นหัวแตกเลยครับ เพิ่งมาเป็นไม่นานนี้แหละครับ ให้ทางทีมงาน TCG เข้า REMOTE เครื่องให้ก็ไม่มีอะไรดีขึ้นเลย วานช่วยทีนะครับ ว่าเป็นที่วินโดว์รึเปล่า แล้วจะลงวินโดว์ใหม่ยังไง ถ้า คีย์บอร์ดเราไฟไม่เข้าถ้าเข้าไม่ถึงวินโดว์ จะหัด OC ก็ยังทำไม่ได้ ซักทีปัญหาเรื้อรังมากครับ ช่วยทีนะครับ ท่านเทพผู้มีความสามารถ มีข้อมูลอะไรอยากได้บอกไว้เลยนะครับเดี๋ยวเอามาให้ดู

ป.ล. กราบขอบพระคุณสำหรับผู้ที่ให้ความช่วยเหลือครับ
    คีย์บอร์ดไฟไม่เข้าคืออะไรครับ งง รึว่าใช้คีย์บอร์ดได้เฉพาะในวินโดว์ใช่มั้ยตอนบูตคีย์บอร์ดใช้ไม่ได้ใช้มั้ยครับ คีย์บอร์ดเป็น USB ใช่รึเปล่าถ้าใช่ ไปเปิด Legacy USB จาก Disabled ให้เป็น enable ก็หายครับ ส่วนอาการช้าคงจะต้องลงวินโดว์ใหม่ครับ

ตอนเปิดเครื่องก็ กดเข้าไบบออสเครื่องและไปเซ็ต Legacy USB จาก Disabled ให้เป็น enable ซะ

OverclockZone Member ZeeDZAAZ's Avatar
    @แพร่ 0867320848

สเปคนี้ น้องข้างบ้าน เล่น cabal +dota อย่างฟลิว ต่างตรงการ์ดจอเป็น 3650 ddr3 256m
    ลงวินโดร์ ตัว Ori ดิ เสถียรดี

OverclockZone Member noom9888's Avatar

Windows ตระกุล Dark อ่ะคับเห็นดีสุดก็ Ver 6 Refix,7 Refix นอกนั้นไม่เสถียรคับ

ลงวินโดร์ ตัว Ori ดิ เสถียรดี

Bookmarks

Bookmarks