Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD X2 7750+ กับ 5200+ เลือกตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD X2 7750+ กับ 5200+ เลือกตัวไหนดีครับ

AMD X2 7750+ กับ 5200+ เลือกตัวไหนดีครับ

มันแตกต่างกันยังไงครับ

เห็นราคาต่างกันประมาณ 300 - 400 บาท

สองตัวนี้ใช้บอร์ด 940 ได้หมดใช่ไหมครับ

7750+
    ใช้ 940 หรือ am2 ได้

Comment

ใช้กับ m/b ตัวไหนอ่า ถ้า m/b รองรับ HT3.0 เอา7750 ถ้าไม่รับ เอา5200+ พอ

Comment

CPU 7750+ ตัวนี้ผมก็สนใจเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่า M/B ผมจะใช้ได้ป่าว ครับ

ตอนนี้ผมใช้ M/B Asus M2N

Comment

เป็นผม ผมเลือก 7750 นะ คำสั่งใหม่กว่าด้วย

Comment

7750ครับ

Comment

---

7750 กินเรียบ

Comment

Originally posted by ZatoishiSD View Post
                CPU 7750+ ตัวนี้ผมก็สนใจเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่า M/B ผมจะใช้ได้ป่าว ครับ

ตอนนี้ผมใช้ M/B Asus M2N
                M2N ใส่ 7750ได้ครับ แต่รองรับ HT3.0 ไม่ได้ วิ่งไม่เต็มที่

ถ้าไม่อยากเปลี่ยนบอร์ด ใช้4800-5200 ก็พอครับ ประหยัดเงิน

Comment

7750 ดีกว่าครับ ชุดคำสั่งและโครงสร้างเดียวกัย Phenom

Comment

ปัญคือ บอร์ด นั้นสิเนอะ

ของผม M2N-E แต่ก็ไม่รู้รองรับ หรือเปล่า ถ้าอยากเปลื่ยน ก็อาจจะเปลิ่ยน บอร์ดก่อน

ไปเล่นพวก M4N อะไรแบบนั้น แล้วขายบอร์ดเก่า เพิ่มเงิน ยัด CPU เลยแนะนำครับ

Comment

M2N E: Flash Bios: v.1701 : ใส่ผ่านสบายครับ และสกิดนิดเดียว 3.0 G.

Comment

Originally posted by ppily View Post
                        M2N E: Flash Bios: v.1701 : ใส่ผ่านสบายครับ และสกิดนิดเดียว 3.0 G.

ช่วยแนะนำวิธีการได้ไหมครับว่า โหลด ไบออสที่ไหน แล้ว จะไปอัพมันยังไง ครับ

ถ้ายังไม่ได้ เปลื่ยน CPU แล้วจะอัพเดท มันได้ไหมครับ คือไม่กล้าทำจริงๆถ้าไม่ชัวร์อ่าครับ

แนะนำหน่อยนะครับ จะได้ อัพเดท ซะเลย

Comment

bios โหลดจากเว็ปผู้ผลิตเลยครับ ส่วนอัพก็ลองหาโปรแกรมในแผ่นที่ให้ มันน่าจะมีโปรแกรมแฟลชบนวินโด้นะครับ

ไม่เปลี่ยนcpuก็แฟลชได้ครับ

Comment

Originally posted by deedocmtc View Post
                            bios โหลดจากเว็ปผู้ผลิตเลยครับ ส่วนอัพก็ลองหาโปรแกรมในแผ่นที่ให้ มันน่าจะมีโปรแกรมแฟลชบนวินโด้นะครับ

ไม่เปลี่ยนcpuก็แฟลชได้ครับ
                            ขอบคุณมากครับ

Comment

ใจจริงอยากแนะนำ 7750 เหมือนคนอื่น แต่ถ้าบอร์ดไม่รองรับ ผมว่าลองเดินหา 6000+ มาใช้ผมว่าไกลเคียงกันมากนะครับ

Comment

Working...
                              X