overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 10 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 196

Thread: Gracia Final : The Extreme Patch of Lineage 2

OverclockZone Member touthed's Avatar
    ปากน้ำ, สมุทรปราการ

Default Gracia Final : The Extreme Patch of Lineage 2 (Windows 7 เชิญข้างใน)

Windows 7 : สามารถทำให้เล่น Lineage 2 ได้แล้วนะครับ โดยการ disable GameGuard มีขั้นตอนดังนี้ครับ

1. คลิกเบาๆ
    2. แตกไฟล์ Dsetup.dll ทิ้งไว้
    3. ทำการตรวจสอบไฟล์จากหน้าต่างอัพแพทเกม ตรวจให้จบ ย้ำนะครับ ต้องตรวจให้จบ
    4. นำไฟล์ Dsetup.dll ไปไว้ใน [C -Program files]*ตามเส้นทางที่ลงเกมไว้ ซึ่งอาจลงที่ Drive D ก็ได้* - NCtrue/Gracia/System/... ทับกับของเดิมที่มีอยู่ในนั้นเลย
    5. เข้าเกมตามปกติครับ

ปล.1 วิธีนี้ใช้กับ Build 7100 นะครับ ตัว RC 32Bit ส่วน Build อื่นๆ หรือตัว 64Bit ยังไม่เคยลอง (แผ่นเกมวงเล็บไว้ว่าเกมนี้ใช้ได้กับเฉพาะ 32Bit Version)
    ปล.2 ผมลงไว้ให้สำหรับผู้ที่ใช้ Windows 7 ที่ไม่สามารถเข้าเกมได้ และอยากจะเล่นเกมนี้ในเซิฟจริงเท่านั้นนะครับ ถ้าเอาไปใช้อย่างอื่น ขออนุญาตไม่รับผิดชอบกับผลที่อาจจะตามไปหาท่าน

Note : ใครจะเล่น Server Gustin (Server Non-PK/ X2 Exp) สำหรับคนอยากเวลไว รักสงบ ติดต่อผมได้นะครับ PM มาเลย มีแคลนให้อยู่ ซึ่งก็ทำกิจกรรมอย่างเช่น ตีป้อม บุกเรดบอส พิธีกรรมมืด แทบทุกวันครับ มีทุนทรัพย์ให้เล็กน้อยตามกำลังของหัวแคลนจนๆ T T

Quick SS : หน้า 3 ขอบคุณคุณ manchester77 ครับ

Download & Link :

- เว็บไซด์หลัก เป็นเว็บไซด์เกมอันดับหนึ่งของงาน TGS 2009 ครับ

- Game Data จากเว็บ Online-Station

- Fansite เว็บนี้ข้อมูลแน่นครับ ทั้งข้อมูลอาชีพจากผู้เล่นจริง (ผมเขียนบทความ Prophet ไว้) และเควสการผจญภัยต่างๆ

หลายๆ คนคงพอจะรู้จักกับเกม Lineage 2 มาแล้วนะครับ

และขณะนี้ Lineage 2 ประเทศไทย ก็ได้อัพแพท The 2nd Throne Gracia Final แล้วซึ่งเป็นแพทช์ที่สร้างความฮือฮาให้กับวงการเกมเป็นอย่างมาก (ต่างประเทศซะส่วนใหญ่)

ซึ่งสิ่งที่เพิ่มเติมเข้ามาในแพทนี้ก็คือทวีปใหม่ ที่มีชื่อว่า กราเซีย ซึ่งเป็นทวีปลอยฟ้า ซึ่งเราต้องบินครับ เราสามารถเลือกแปลงร่างเพื่อบินบนอากาศได้อย่าง Aion หรือจะนั่งเรือเหาะอันอลังการ โดยพื้นที่ล่านี้จะเข้าได้เมื่อเรามีเลเวล 75 ขึ้นไปครับ นอกจากนี้ยังมีระบบอินเตอร์เฟสใหม่ เควสใหม่ๆ และการ PVP ในรูปแบบใหม่เช่น การทำสงครามชิงเขตแดน ซึ่งต่างจากการชิงปราสาทและป้อมพอสมควร รวมถึงไอเท็มใหม่ อย่างโล่สำหรับนักเวท หรือชุด/อาวุธเวสเปอร์ และผ้าคลุมหลังครับ แถมด้วยผู้ช่วยล่า ซึ่งเป็นตัวการ์ตูนน่ารักๆ (แต่โหด) มีมากมายหลายชนิดครับ

ส่วนการเติมเงินที่มีแต่คนบอกว่ามันแพงนั้น ผมขออนุญาตชี้แจงเลยนะครับ

- Lineage 2 เป็นเกมออนไลน์เกมเดียวในประเทศไทยที่ยังใช้ระบบเก็บค่าบริการแบบ Air Time ล้วน ซึ่งก็เก็บมานาน 4-5 ปีแล้วตั้งแต่เปิดให้บริการ

- เกมนี้เป็นเกมที่ใหญ่มาก และมีฐานข้อมูลที่มั่นคง อัพแพทช์ขนาดมหึมาตลอดทั้งปี คุณจะมั่นใจได้ว่าจะไม่มีวันเลเวลตัน หรือไม่มีอะไรทำในเกมนี้ เพราะระบบของเกมนี้ ผมขอยอมรับเลยว่าตัวผมเองก็ยังเล่นได้ไม่ถึงครึ่งของที่มันทำมาเลยครับ

- มีแต่คนพูดว่าคนน้อย ลองเข้ามาดูก่อนสิครับ มีเซิฟเวอร์ 4 เซิฟเวอร์ และเซิฟเวอร์พิเศษ non-PK อีก 1 เซิฟเวอร์ ไม่น้อยนะครับ ^ ^

- ค่าบริการอัตราต่ำสุดเดือนละ 399 บาท (30 วัน) ตกวันละ 13.3 บาท สำหรับเกมที่มีคุณภาพ และใหญ่โตอย่างนี้ ผมว่าไม่แพงนะครับ

- ทุกคนเทพได้ มีของสวยงามใช้ได้ เพราะไม่มี Item Mall ขายยาเร่ง หรือชุดเทพครับ อยากได้ ทำเองเท่านั้น (ไม่ก็ซื้อเขาเอา)

- M ละ 1-2 บาท (อันนี้นอกเรื่อง) ไปคิดกันต่อเองครับ อิอิ

---------------------------------------------

ร่างแปลงของเผ่าปกติเมื่อต้องการบินบนเวหา (เผ่าคามาเอลสามารถใช้สกิลปักฉิมรูป หรือแปลงร่างของคามาเอลบินได้เลยครับ)

ขณะกำลังบินต่อสู้กับมอนเตอร์ โดยใช้คีย์บอร์คบังคับด้วยปุ่ม ASWD QE

เรือเหาะ ซึ่งมีทั้งเรือเหาะแคลน และเรือรับจ้างครับ

เรือเหาะอีกที สวยๆ

คามาเอลหญิงในชุดเบาเวสเปอร์ S84 และดาบโบราณเวสเปอร์

มนุษย์หญิงในชุดคลุมเวสเปอร์ S84 และไม้เท้าเวสเปอร์

ทีอัค บอสตัวใหม่ของกราเซียไฟนอล ซึ่งไม่ใช่บอสธรรมดา แต่มันเปรียบเสมือนเจ้าของปราสาทที่เราต้องตีปราสาทและฝ่าดงลูกน้องนับพันตัวของมันเข้าไป

อุกาบาต สกิลสาดกระจายของวิซาร์ด

คล้ายจะเป็นด้วงนะ - -a

ขอขอบคุณรูปภาพจาก Online-Station และกระทู้ข้อมูลภายในบอร์ด Lineage 2 ด้วยนะครับ

ปล. ถ้าทดลองเล่นยังไงก็แนะนำให้ซื้อหนังสือเกมเอานะครับ Gracia Final ราคาเล่มละ 140 บาท มีแผ่นเกม และชั่วโมงทดลองเล่นให้ 50 ชั่วโมง วางแผนเดือนพฤษภาคมครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เพิ่มเติม : การช่วยเหลือของระบบเกมที่ง่ายดายขึ้น

- ขวดยาสมุนไพร : ดรอปกับมอนเตอร์แทบทุกตัวตั้งแต่มอนเตอร์เลเวล 1 ถึงเลเวล 80+ ตามสนามล่าแบบเปิด (ที่ไม่ใช่ดันเจี้ยน) มีทั้งสมุนไพรเติมเลือด เติมมานา เพิ่มพลังและความโจมตี/เวท รวมถึงบัพอื่นๆ

- ระบบพลังชีวิต : ระบบเป็นขีดขั้นๆ ด้านข้าง หลอด EXP มีหน้าที่ คูณค่าประสบการณ์ได้สูงสุดถึง 300% แต่ขีดเหล่านี้จะลดลงเรื่อยๆ ขณะเก็บเลเวล และสามารถเพิ่มขึ้นได้เมื่ออยู่ในเขตสันติ หรือออกเกม

- ผู้ช่วยมือใหม่ : แจกบัพกระจ่ายตั้งแต่เลเวล 6 - 62 ทุกบัพที่สำคัญต่อการเก็บเลเวลทั้งนักรบและนักเวท

- เควสมือใหม่ : เมื่อทำตามเควสที่ระบบแนะนำตั้งแต่เลเวล 1 ก็จะทำให้เราเลเวลถึง 18 ได้อย่างรวดเร็วในเวลาไม่นานนัก (ไม่กี่ชั่วโมง หรืออาจไม่ถึงชั่วโมง) ซึ่งเลเวล 20 ก็เปลี่ยนอาชีพแล้ว

- เปลี่ยนอาชีพง่ายขึ้น : เมื่อเลเวล 40 ปกติจะต้องเปลี่ยนอาชีพด้วยเควส 3 เควส อันยาวเหยียดและใช้เวลาเป็นวันในการเปลี่ยน แต่ตอนนี้มีเควสลัดสำหรับตัวละครธรรมดาแล้ว (ที่ไม่ใช่เผ่าคามาเอล) วิ่งไปวิ่งมาก็เปลี่ยนอาชีพได้

- เก็บเลเวลคนเดียวง่ายขึ้น : ด้วยบัพที่ได้ถึงเลเวล 62 และอุปกรณ์แบบใหม่ในนาม "ยุทโธปกรณ์พื้นฐาน" ซึ่งราคาถูกมาก และดรอปง่ายมาก จะทำให้คุณสามารถเก็บเลเวลคนเดียวได้โดยไม่ต้องใส่ใจปาร์ตี้มากนัก

- ผู้ช่วยล่า : ซื้อได้จากระบบ Vitamin Item ของเกม เป้นตัวละครน่าตาน่ารักที่สามารถช่วยกำจัดมอนเตอร์และบัพคุณได้อย่างอิสระ แถมไม่ดูดค่าประสบการณ์ด้วย

ลองมาเล่นกันนะครับ ^ ^
    Last edited by touthed; 22 May 2009 at 15:20:59.

OverclockZone Member Macro's Avatar

ตอบแบบทันใจ

ผมเป็นคนนึงที่เล่นตั้งแต่ CBT2 แล้ว และเลิกไปได้สัก ปีกว่า

ว่าจะรอ Aion แต่ยังไงก็ตัดไม่ขาด

ตอนนี้กลับมาเริ่มใหม่ตั้งแต่ 0 ที่เซิร์ฟ 4 ลีโอน่าขอรับ

จริงๆโอนเงินจาก ID เก่าก็ได้ เพราะรวมกันก็หลายร้อยล้าน.. แต่ช่างมัน ปล่อยให้มันเป็นอดีตไป

ใครเจอซัมมอนเอลฟ์ ตัวน้อยๆเก็บเลเวลแถวๆค่ายร้างก็ทักกันบ้างนะขอรับ
    Last edited by Macro; 27 May 2009 at 01:01:51.

OverclockZone Member ztarwarz's Avatar

เซิฟ 2จ้า เมื่อก่อนกว่าจะเก็บเวล 60ได้ ล่อไป 2-3 สัปดาห์ เดี๋ยวนี้ระบบเอาใจเด็กเข้ามา 1สัปดาห์กว่า ก็ 60+ แล้ว

เล่นติดๆ กัน 2วัน กับ เล่นวันเว้นวัน ได้ exp เท่ากัน เอิ้กๆ

OverclockZone Member nabizkit's Avatar
    บางละมุง ชลบุรี

อยู๋เชฟ 2 ครับ อิอิ สนุกมาก ใครเครื่องเทพ เปิดสุดหมด สวยงามกว่า OFFLine บ้างเกม อีกนะ

OverclockZone Member issabella's Avatar
    ร้านลาบหน้าปากซอย

อยากเล่นเหมือนกันคับ เกมส์ที่เก็บ Air time ผมว่าสังคมมันดีกว่า เกมส์ฟรีเยอะ เคยเล่น RYL พาส 1 ตั้งแต่แรก ๆ สังคมดีมากคับ แต่ผู้ให้บริการห่วยแตก เสียดายเกมส์ดีๆ เล่นมา 3 ปีกว่า ไม่ทำแมวอะไรเลย ถ้าเริ่มเล่น L2 ตอนนี้ เก็บเวลยากรึเปล่าคับ แล้วเลเวล มันตันยังไง เคยเล่น ตอน มาครั้งแรก ลงเสร็จลบทิ้ง ผมว่าตัวละคร มันแข็งมากมาย

OverclockZone Member NZXT's Avatar

เลิกเล่นมาปีนึงแล้ว หยุดที่เวล 40 หาตี้ไม่ได้เลยเลิก ส่วนราคาบัตรผมว่าก็พอไหวนะไม่แพงเกินไป เก็บเงินวันละ 20 บาท 30 วัน ก็ได้ตั้ง 600 บาท

OverclockZone Member finalmos's Avatar

เล่นเซิฟ 6 เวล 66 แต่เลิกไปละไม่มีตังเติมบัตร

OverclockZone Member GP03S's Avatar

เข้าเกมส์ไปตกใจ มีซิบมาต้อนรับลูกค้าทันที
    Adena & Item Company ก็ไม่รู้ว่าแค่ลูกค้าทำหรือป่าว

OverclockZone Member win1234win's Avatar

ผมกะเพื่อนอีก1คน กะลังจะเริ่มเล่นพอดีเลยคับ(โหลดอยู่ตั้ง3.9GBถึงกะต้องPauseหนังAVไว้ก่อน) ตอนนี้ยังลังเเลอยู่ครับว่าจะเล่นเซริฟไหนดี จำได้ว่ามีตัวเวล38-39อยู่เซิฟ บาร์ทอ่ะคับ ตอนนี้มัน X2 อ่ะปล่าวเอ่ย
    ไม่ก็จะเริ่มเล่นใหม่ที่กัสตินอ่ะคับเห็นว่ามันคุณ2 ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่เอามาลงนะคับ
    ค่ำๆคงจะโหลดเส็ด เอ่อว่าเเต่ตอนนี้เขามีระบบอะไรช่วยผู้เล่นหน้าใหม่บ้างคับช่วยบอกผมที

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าเด้อคับเด้อ

OverclockZone Member

เสียดาย กิจกรรมเรียกคนกลับ ถ้า 1 ปี ได้ชั่วโมงเล่นฟรี แต่ผมไม่ถึง เสียดาย ไม่อยากสมัครใหม่ไปเอาชั่วโมงฟรี อ่ะ เล่นอยู่ เซฟ กัสติน

OverclockZone Member

อยากไปเล่นมากครับ

ตอนนี้ลองเซิฟเถื่อนอยู่ หุหุ

OverclockZone Member Night_Angel's Avatar

สงสัยมีแต่เรามั้ง _Serv 3

OverclockZone Member xman2029's Avatar

เดี๋ยวเจอกันครับ รอหนังสือวางขายก่อน

OverclockZone Member civilize's Avatar
    Anfield, Liverpool

เมื่อก่อนเล่นอยู่ ลีโอน่า แต่นานมาก ๆ ๆ ๆ แล้ว จบที่ set bluewolf ^^" กระจอกไหม

เคยอยู่แคลน Rebirth (ดีใจนะเนีย เพราะตั้งเองแต่ให้เพื่อนเป็นหัวหน้า ^^") เกือบได้ ครองอาเดนแล้ว แคลนหัวจะโอนให้แต่ก็พลาดไป ^^"

อยากกลับไปเล่นอีกจังแต่สงสัยต้องเริ่มใหม่ ไม่มีเพื่อนเล่นแล้วด้วยทำไงดี ><"

OverclockZone Member hiadog55's Avatar

ผมก็เล่นใหม่ตอนนี้ เวล 25 -- เซิฟ กัสติน คนเวลน้อยๆ น้อยมากๆๆๆ เข้าไปเล่นนึกว่าเล่นเซิฟส่วนตัว 55+ ไม่มีเพื่อนในเกมสักคน ไม่รู้ซิปหาใครดีเพราะไม่มีคนเลย หาตี้ไม่ได้เลย -*-

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

พูดกัน ตรง คือ ตอน C2 เข้ามา ไทย ใหม่ๆ ระบบช่วยผู้เล่นใหม่ไม่มีเลย

ได้ลองเล่นใหม่ อีกครั้งใน C4 ระบบช่วย เยอะมั่ก

แต่แค่ เล่น NF ผมก็แทบไม่ได้เล่น เกมอื่นแล้วง่ะ

ไว้จะกลับไปเล่นใหม่ พร้อม id ใหม่อีกครั้ง

OverclockZone Member Macro's Avatar

มากันเยอะๆขอรับ ผมเล่นอยู่ sv4 ลีโอนา

เล่นวันละ 1-2ชม. อยากรวมคนเล่นใหม่ด้วยกันจัง

OverclockZone Member touthed's Avatar
    ปากน้ำ, สมุทรปราการ

สำหรับผู้ที่ต้องการความง่ายรวดเร็ว และไม่ค่อยบ้าเลือดมากนัก แนะนำ Server Gustin ครับ

เก็บเลเวลได้เร็วกว่าเซิฟเวอร์อื่น แต่ก็ PK ไม่ได้ครับนอกจากในสงครามชิงเขตแดนต่างๆ

ส่วนคำถามอื่นๆ เช่นระบบช่วยเหลือ จะไปแก้ข้อความหัวบอร์ดให้นะครับ

ส่วน เซิฟเวอร์เถื่อนอันนี้ผมไม่แนะนำ แต่ยังไงก้ลองหาทดสอบระบบกันก่อนได้ แต่ไม่มีเซิฟเถื่อนตัวไหนสมบูรณ์เหมือนอย่างของจริงนะครับ ^ ^

ปล. ขอโทษนะครับที่ตอบช้า พอดีมัวแต่ไปตื่นเต้นกับระบบเกมใหม่ เลยไม่ได้เข้ามาในบอร์ดนี้เลย
    Last edited by touthed; 5 May 2009 at 15:46:08.

OverclockZone Member rwonderz's Avatar

คิดถึงตอนเปิดเซิฟเล่นเองคนเดียว ไปล่าBaium

ปล.ตอนนี้โน้ตบุ้ครับเกมส์หนักๆไม่ค่อยไหวแล้ว เลยทำใจไม่เล่น ^ ^"

OverclockZone Member civilize's Avatar
    Anfield, Liverpool

Quote Originally Posted by Macro View Post
    มากันเยอะๆขอรับ ผมเล่นอยู่ sv4 ลีโอนา

เล่นวันละ 1-2ชม. อยากรวมคนเล่นใหม่ด้วยกันจัง

ไว้ได้แผ่นมาลงแล้วจะเข้าไปเล่นนะครับ ^^"

แต่เล่นเป็นแต่ ธนูเอล์ฟ กับ กาดิเอเตอร์ อ่า นอกนั้นไม่เคยเล่นที ^^"

Page 1 of 10 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks