overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: สอบถามถึงค่าย ATI เกียวกับการเล่นเกมออนไลน์หน่อยครับ

OverclockZone Member Boban's Avatar

Smile สอบถามถึงค่าย ATI เกียวกับการเล่นเกมออนไลน์หน่อยครับ

คือผมกำลังจะถอยการ์ดจอตัวใหม่ (ของเดิมใช้GF7900gs) ซื้อมา 2ปี ได้ละ

ตอนนี้ที่ใช้อยู่ก็ Ok นะครับ แต่อยากลองของแรงของใหม่ดู

ที่ผมสนใจอยู่คือ HD4850 หรือตัวใหม่อย่างเจ้า 4770 คือเป้าหมายอยากเล่นเกมออฟไลน์แรงๆ แต่ติดตรงผมจะให้แฟนเล่นพวก Audition และผมก็เล่นพวกออนไลนือย่าง dota , pointblank ,RO

ก็คือเล่นออนไลน์ผสมออฟไลน์หนักๆด้วย

คำถามคือ เห็นคนบอกกันเยอะ ว่า ค่ายแดงมันเล่น ออนไลน์ไม่ดี เล่นแล้วดับแล้วแฮงค์ หรือเล่นไม่ได้นี่

เป็นความจริงหรือเปล่าครับ เพราะใจผมนี่เอียงไปทางค่ายแดงหมดละ และจะซื้อในเร็วๆนี้ด้วย

ผมขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member LoveLekJung's Avatar

ผมใช้ 4670 ไม่เหนเปนไรนี่ครับ
    ตอนนี้ก็อ 4770 non-ref อยู่เหหมือนกันครับ

OverclockZone Member theredcomet's Avatar

ผมเคยใช้ 4670 ครับ ซื้อมาก่อนวันสงกรานต์2วัน ลองแค่อย่างละ1เกม
    เกมออนไลน์ - RO ไม่มีปัญหาครับ เดินไปเดินมาในมอรอคกับเก็บเลเวลแถวๆนั้น2ชั่วโมง ก็ไม่ค้างไม่ดับไม่กระตุก
    เกมออฟไลน์ - Left4Dead ภาพสวยมากครับ ลืม7600GSที่ใช้มา3ปีไปเลย
    แต่มีปัญหาคือ
    คอมผม Athlon64 X2 4200+ 939 กับ Asus A8N5X และ Raidmax 530SS
    ใช้4670แล้วมันมี VPU Recovery โผล่มาครับ ถึงบางที2-3วันจะมาก็เถอะ
    แต่มันก็ตะหงิดๆน่ะครับ เลยปล่อยในนี้ถูกๆแล้วเอา 9600GT มาแทน
    ก็ยังเสียดายครับ ถ้าถึงเวลาอัพเกรดครั้งใหญ่ผมว่าจะเล่นค่ายแดงแน่นอน(ถ้าราคายังถูกกว่าค่ายเขียวนะ)

OverclockZone Member

ผมใช้ 4870x2 เล่น lineage2, perfect world , ฟูรินคาซัน ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ

ยกเว้น Lineage 2 มันไม่ซัพพอร์ตการ์ด 2 หัว เล่นแล้วรำคาญมาก

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ถ้าเล่นเกมส์ออนไลน์เยอะๆ ซื่อมาลองเลยครับอยากรู้เหมือนกัน ไม่ถูกใจก็เจอกันที่itmarketก็ได้ ขายไม่ยากครับ

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

ผมเล่นตามนี้ครับเกมใหม่ๆ ไม่ค่อยมีนะ ไม่เจอปัญหาสักเกม มีปัญหาตรง ขี้เกียจเล่นครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

ผมมาดู เกม Point Blank หายไปไหนหว่า

ปล.มันอยู่แถวที่ 4 แต่ ผมดันตัดมาแค่ 3 ขอโทษทีนะครับ

เล่นแล้วไม่เจอปัญหาใดๆครับ

OverclockZone Member hitzrer's Avatar

เพิ่งได้ 3650 มา กำลังเห่อ ดูหนัง อย่างเนียน
    เกมส์ ก็แรง ใช้้ได้
    ราคาไม่คอเอียงจนเกินไป อิอิ
    ลงมั้ยครับ Asus 3650 top hdmi ลองแล้วจะติดใจ

OverclockZone Member Yakuzaa's Avatar

4850 4670 sf sa pb cabal dota เล่นได้เคยเจอปัญหาแต่อย่างใดครับ

Quote Originally Posted by hitzrer View Post
    เพิ่งได้ 3650 มา กำลังเห่อ ดูหนัง อย่างเนียน
    เกมส์ ก็แรง ใช้้ได้
    ราคาไม่คอเอียงจนเกินไป อิอิ
    ลงมั้ยครับ Asus 3650 top hdmi ลองแล้วจะติดใจ
    ลองแล้วครับ ผมซื้อมาเมื่อปีก่อน 2990 3650 TOP อิอิ ๆ

ตอนนี้ HIS 4670 ครับ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ไม่อยากเจอ VPU RECOVERY ย้ายไป Vista ไม่ก็ Window 7 ครับ

มีตอนนึง ใช้วินโดวมวยปล้ำ กับ อกหัก รู้สึกจะขึ้น ตลอดเลย แต่ Skz ไม่ยักเป็นนะ

ใช้ มวยปล้ำเพราะมันบู๊ต แค่ 3 หลอดเอง - - หมายถึง ตอนเปิดคอมมันจะมี ตัวไรวิ่งอะนะ -..-

OverclockZone Member Boban's Avatar

ขอบคุณทุกความเห็นอีกทีครับ

เด่วพรุ่งนี้ จะไป ร้านเจได สอย 4770 แล้วงับ

อิอิ

OverclockZone Member sacoolza's Avatar
    13.803007,100.577474

่ำJedi มาแล้วหรือ 4770

Bookmarks

Bookmarks