Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำการ์ดจอดูหนัง Hi-Def

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำการ์ดจอดูหนัง Hi-Def

ผมใช้เครื่อง Intel Pentium D925 3.0 GHz Ram 1 G. M/B ACER 946GZT-AM V.1.
    ดูหนัง Hi-Def ไม่ดีเลยครับ ขอคำแนะนำการ์ดจอ ราคาไม่แพงที่ดูได้ก็พอครับ

XFX HD 4770 ครับ 3800บ ดูหนังแหล่มแน่นอนครับท่าน

Comment

ดูพวกไฟล์ MKVหรือเปล่าครับ ถ้าใช่พวกการ์ดจอแทบไม่มีผลเลยนะครับ มันจะใช้CPUประมวลผลมากกว่า

Comment

รู้สึกว่าน่า จะใช้การประมวลผลของ CPU มากกว่านะ การ์ดจอแทบไม่มีผล

Comment

ถ้าใช้ WMC ดูหนังสามารถปรับตัวเลือก codec ได้นะครับ เครื่องเก่าๆ ดู MKV ยังลื่นสบาย
          เคยอ่านเจอในหนังสือ อะไรสักอย่าง today แล้วก็ไปแอบลองทำให้เครื่องเพื่อน ซึ่งตอนนี้จำขั้นตอนไม่ได้แล้วเพราะตอนนั้นเปิดหนังสือทำ
          ผลคือการบริโภค CPU ลดไป 40-50% มั้งถ้าจำไม่ผิด

Comment

เซ็ทให้ใช้การ์ดจอรันแทนซีพียูได้นี่ครับ ไฟล์ MKV อ่ะ
            ลองหาวิธีในหมวดกระทู้ sound ได้เลย
            หรือเล่นพวกบลูเรย์หรือAVCHD ในPowerDVDมันก็บังคับให้เปิดจากHardware (การ์ดจอ)

ส่วนการ์ดจอถ้าดูหนังอย่างเดียว ก็รุ่นเล็กๆแต่ใหม่ๆหน่อยอย่าง GF9400GT หรือ HD3650 ก็พอคับ

Comment

Originally posted by overburn View Post
              เซ็ทให้ใช้การ์ดจอรันแทนซีพียูได้นี่ครับ ไฟล์ MKV อ่ะ
              ลองหาวิธีในหมวดกระทู้ sound ได้เลย
              หรือเล่นพวกบลูเรย์หรือAVCHD ในPowerDVDมันก็บังคับให้เปิดจากHardware (การ์ดจอ)

ส่วนการ์ดจอถ้าดูหนังอย่างเดียว ก็รุ่นเล็กๆแต่ใหม่ๆหน่อยอย่าง GF9400GT หรือ HD3650 ก็พอคับ
              Confirm ครับ

Comment

ถอย Ati รุ่นเล็กไว้ถอดรหัสวิดีโอก็พอครับ

Comment

ATI ไปเลยครับ

Comment

ของผม 9800gtx+ core2
                    ดูmkvแล้วกระตุกยังไม่หายตั้งแต่ที่เคยตั้งกระทู้
                    ใช้klite gomก้ยัง จาตั้งไงดีอะคับ

Comment

4670 ก็ได้แล้ว จิงๆอ่ะ

Comment

เอาการ์ดจอเป็นตัวถอดรหัส ซีพียูแทบไม่วิ่งเลยครับ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                          เอาการ์ดจอเป็นตัวถอดรหัส ซีพียูแทบไม่วิ่งเลยครับ
                          ทำอย่างไรหรอคับ สงสัยนานละคับ

pm มาก็ได้นะคับ อิอิ

Comment

ไปดูห้องซาวครับมีทู้ปักหมุด

Comment

HD3650 พันกว่าบาท ก็แจ่มได้ครับ

Comment

Working...
                              X