Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดหรือจอกันแน่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดหรือจอกันแน่

ผมใช้ vga card ของ asus/9520-x 128MB /GPU NVIDIA FX5200 AGP8X 128MB 64
    ก็เลือกที่ไม่แพงใช้ทำงานกับโปรแกรม Auto CAD,Photoshop,อื่นๆไม่ถึงกับละเอียดมาก ...แต่ปัญหาคือ เล่นเกมส์แทบไม่ได้เลย เกมส์ทั่วๆไปนี่แหละ และที่แย่ที่สุดคือมีเส้นเป็นคลื่นขวางตามแนวตั้งของหน้าจอตลอดเวลา ขยับไปมาได้ด้วย ทางศูนย์(ที่ประกอบเครื่องบอกว่า)การ์ดจอรุ่นนี้มีปัญหาแต่พอต่อมาบอกว่าจอก็ด้วย (จอของTCL) ไม่รู้ไงล่ะทีนี้ ช่วยผมทีสิครับ

FX5200 มันเป็นการ์ดระดับล่างน่ะครับ คงต้องทำใจถ้าหากจะเอาไปเล่นเกม
    ภาพที่ได้คงจะไม่สวยแน่นอน เกี่ยวกับเส้นที่พูดถึงมันเป็นตลอดเวลา
    หรือเฉพาะตอนเล่นเกมครับ แต่เท่าที่ฟังน่าจะเป็นปัญหาที่การ์ดนะครับ
    ลงหาไดร์เวอร์ใหม่มาลง ถ้าไม่หายคงเป็นที่ฮาดแวร์แล้วมั้งครับ

Comment

เส้นที่หน้าจอเป็นตลอดเวลาเลยครับ เปิดเครื่องก็เป็นเลย เคยลองสลับจอกับเครื่องอื่นมันก็ไม่เป็นนะครับ ส่วนfx5200 ทางร้านบอกว่าตัวนี้มีปัญหาเกี่ยวกับ "บัค" ผมไม่เข้าใจแล้วจะแก้ยังไง

Comment

คงจะเป็นที่การ์ดแล้วล่ะครับ เครื่องที่ทำงานผมก็ใช้Gf5200ไม่เป็นเป็นไรเลย

Comment

ขอบคุณนะครับ..แต่ทีนี้ ถ้าผมจะเคลม มันจะยังมีปัญหาอยู่มั้ย แล้วผมใส่พัดลมเล็กๆวางบนซิ้งถ้าเอาออกแล้วเอาไปเคลม เค้าจะรับเคลมมั้ย ..หรือถ้าจะเปลี่ยนการ์ดใหม่ ของเดิมเค้าจะรับคืนมั้ยแล้วเพิ่มเงินอีกหน่อย up ให้ดีกว่าเดิมหน่อย ผมซื้อที่ฮาร์ดแว เฮ้าส์ อะครับ

Comment

ใครทราบช่วยแนะนำผมหน่อยครับ

Comment

Working...
            X