Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม G.skill กับ ocz อันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม G.skill กับ ocz อันไหนดีกว่ากันครับ

มีงบ 2500-3500

Gskill 2HZ/800 2GB(1GBx2) 3,900

Comment

G.SKILL 4PK . Pi

OCZ ราคานี้ ไม่มีตัวเทพ

Comment

G.Skill

Comment

เข้ามาบอกว่า..จีสกิว

Comment

Originally posted by vibe View Post
            Gskill 2HZ/800 2GB(1GBx2) 3,900
            Gskill 2HZ ตัวนี้เทพ
            แต่ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=453999
            จะดีกว่าไหมแรมเทพๆ ราคาไม่เทพ จะหมดเขตอยู่แล้วรีบเลยใ้ห้ไว

Comment

ผมว่าอยู่ที่ชิปข้างในครับ ยี่ห้อไหนถ้าได้ชิปเดียวกันก็แรง

Comment

แรมบ้านไง เมพขิงๆ ใช้อยู่ ลากไกล ตามลายเซนต์

Comment

Originally posted by slotmath View Post
                  มีงบ 2500-3500
                  Originally posted by vibe View Post
                  Originally posted by OTARO View Post
                  Gskill 2HZ ตัวนี้เทพ
                  แต่ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=453999
                  จะดีกว่าไหมแรมเทพๆ ราคาไม่เทพ จะหมดเขตอยู่แล้วรีบเลยใ้ห้ไว
                  Originally posted by ps000000 View Post
                  ผมว่าอยู่ที่ชิปข้างในครับ ยี่ห้อไหนถ้าได้ชิปเดียวกันก็แรง
                  G skill รุ่น HZ/800 กับ HK/1066 เทพกว่าครับ ใช้ชิปไมครอน D9GMHทุกแผง ไม่ต้องวัดดวงว่าจาได้ชิปไม่เทพ
                  เพราะเขาจาคัดเม็ดแรมมาจากโรงงานแล้วว่าต้องเป็นD9GMHเท่านั้นที่จะใช้ใน 2 รุ่นที่ว่า

ไปหาดูที่ห้อง IT Market เอาดีกว่าครับ ถ้าคุณมั่นใจในการซื้อขายผ่านเว็ปนี้หล่ะก็
                  คุณอาจแรงแรมเทพๆอย่าง ตัวHZ ที่มือ1 3900 แต่ในห้องนั้นราคามือ2 ประกันLT TK
                  ขายกันแค่ 2500-2800 เท่านั้นเองนะครับ

ผมเองก็ไปได้ 2HK 1066 จากห้องนั้นมาในราคา 2500.- LT TKซะด้วย
                  เอามาOCไปบัส1200ใช้งานได้ 3 เดือนพังเลย (สงสัยผมอัดแรมโหดไปนิดนึงมั๊ง กดค่าCLด้วยเรา)
                  เลยส่งเครมไป และได้ตัวใหม่มาแล้วครับ(รุ่นซิ้งใหม่อ่ะ)

เห็นไหมครับมือ2แท้ๆ แต่พอพังแล้วไปเครมเราก็เหมือนได้มือ1 กลับมาใช้อีกครั้ง ในราคามือ2

มันคุ้มซะไม่มีอ่ะ แต่ท่านเองต้องเก๋าด้วย เดี๋ยวจาโดนของไม่ดีมาหลอกขายเอานะครับ

Comment

4G PQ ง่ายๆ บัส 1000 5-5-5-15 ไฟเดิมใช้งานยาวๆๆๆๆๆๆ

Comment

ผมมาแนวแปลกนะเผื่อสนใจ Geil Ultra (2x2GB) DDR2 800 4-4-4-12 ตัวนี้ก็อาจจะไม่แรงเหมือนท่านอื่นๆนะแต่ก็ 1000+ cl 5-5-5-15 นะคับ ส่วนราคาถูกดี 2200 มือ 1

Comment

Gskill 2HZ ครับใช้อยู่

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
                          4G PQ ง่ายๆ บัส 1000 5-5-5-15 ไฟเดิมใช้งานยาวๆๆๆๆๆๆ
                          4PQ มันแรงขนาดนั้นเลยเหรอครับไฟเดิม 1.8 เหรอครับ แล้ว PK ล่ะที่ไฟ-cl เท่ากัน PK ไปไกลแค่ไหน

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                            G.SKILL 4PK . Pi

OCZ ราคานี้ ไม่มีตัวเทพ
                            ถ้าจะเอามาลาก ยี่ห้อไหนก็ไม่สำคัญหรอกครับ สำคัญที่ชิบมากกว่า

OCZ Reaper HPC 1066 1x2 ซื้อเมื่อ1ปีกว่าๆที่แล้ว 3390 ตอนนี้ไม่แน่ใจ
                            Attached Files
                            Last edited by บ้าคอม; 5 May 2009, 12:18:52.

Comment

ผมใช้ OCZ บัส 800 4 GB คับ ลากกระจายดี ^ ^

Comment

Working...
                              X