overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ทำกราฟิก CAD แต่งรูป จะเลือก 260 หรือ 275 ดีครับ

OverclockZone Member prospero_merlin's Avatar
    ใต้สถานีรถไฟฟ้าวงเวียนใหญ่

Default ทำกราฟิก CAD แต่งรูป จะเลือก 260 หรือ 275 ดีครับ

คือจะเน้นไปทางทำงานมากกว่าน่ะครับ
    พวกแต่งภาพ ทำเพลทใน Ps
    บางครั้งก็ render หุ่นสถาปัตย์
    เล่นเกมส์นี่ส่วนน้อยครับ ว่างๆ ก็ชอบพวก Battlefield ไม่ก็ COD แล้วก็พวก Sims น่ะครับ

กำลังคิดว่าซื้อ 275 ตัวเดียวอยู่ยาวเลย ประมาณ 4-5 ปีน่ะครับ
    ไม่ก็ 260 แล้วสักปี สองปีจะซื้ออีกตัวมา SLI

เพื่อนๆ พี่ๆ คิดอย่างไรกันบ้างครับ
    ขอถามความเห็น แล้วก็เปรียบความคุ้มค่าด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

มีงบเอา 275 เลยครับ

OverclockZone Member overburn's Avatar

275 เช่นกัน หรือ 285 ไปเลยก็ได้ อิอิ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

กะลาสี 275 คุ้มสุดแระ

ถ้าไม่เล่นเกมส์หนักมาก 260+ ก็แจ่มนะ 7550.-

OverclockZone Member tineny's Avatar

8800gt แล้วโมเป็น quadro อยากแหวกแนวชาวบ้านมั่งอะครับ ถูกดีด้วย

OverclockZone Member Guz's Avatar

Quote Originally Posted by tineny View Post
    8800gt แล้วโมเป็น quadro อยากแหวกแนวชาวบ้านมั่งอะครับ ถูกดีด้วย
    8800gt โม quadro ได้แล้วเหรอ ?

OverclockZone Member prospero_merlin's Avatar

Quote Originally Posted by vibe View Post
    มีงบเอา 275 เลยครับ
    งบน่ะมีครับ แต่เท่าทีดูๆ จากเว็บ benchmark ต่างๆ
    ความเร็วที่เพิ่มขึ้น 8-10 fps เทียบกับราคา +2000
    มันก็น่าคิดนะครับ
    อีกอย่างผมไม่กะเล่นแบบ hardcore อยู่แล้วครับ
    ใช้เล่นคลายเครียดระหว่างทำงานครับ

Quote Originally Posted by overburn View Post
    275 เช่นกัน หรือ 285 ไปเลยก็ได้ อิอิ
    285 งบไม่พอครับ

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    กะลาสี 275 คุ้มสุดแระ

ถ้าไม่เล่นเกมส์หนักมาก 260+ ก็แจ่มนะ 7550.-
    ผมก็คิดอย่างนั้นครับ

Quote Originally Posted by tineny View Post
    ผมว่าไม่น่าจะมีงานหนักจนต้องโมเป็น quaddro อะครับ
    อีกอย่างขี้เกียดมานั่งเปลี่ยน driver ตอนอยากเล่นเกมส์ด้วยครับ
    บางทีทำงานเบื่อๆ ก็เปิดเกมส์นั่งเกรียนสักชั่วโมงแล้วมาทำงานต่ออะครับ
    เลยอยากได้สัก 260 ไม่ก็ 275 ครับ

ท่านอื่นๆ มีความเห็นยังไงมากครับ
    Last edited by prospero_merlin; 30 Apr 2009 at 19:32:59.

OverclockZone Member cimest's Avatar

250 1G ครับ
    ไม่ตรงคำถามนะเนี่ย

OverclockZone Member

260เลยครับ

งานด้านเดียวกันด้วย

(คิดเหมือนผมตรงที่อนาคตจะSLIเนี้ยแหละ เพราะผมคิดว่าอนาคตมันน่าจะมีเกมหรือโปรแกรมที่รองรับ2GPUออกมาเยอะแน่ๆครับ)

OverclockZone Member blueforce's Avatar

ไม่สน Asus ENGTX275 เหรอท่าน อิอิ

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

แนะนำ Quadro ราคาถูก ของ ท่าน truman ครับ ราวๆ 3500-5000 มีหลายรุ่น หรือไม่ก็หา 7900GT ครับ พันกว่าๆ แบตเติ้ลฟิว COD และเกมส์ใหม่ๆ สบายๆ แถม 3 มิติลื่น หาซีพียูแรงๆดีกว่าครับ เรนเดอร์มันขึ้นกับซีพียู ที่สำคัญสุด ไม่แพงและประหยัดไฟ ถ้าอยู่หอด้วยแล้ว ค่าไฟบานชัดเจนครับ
    Last edited by Solidworks; 30 Apr 2009 at 23:30:32.

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

เสป็คตามลายเซ็นผมเลย ทำงานด้านนี้ลื่นปรื๊ด...

Quote Originally Posted by cimest View Post
    250 1G ครับ
    ไม่ตรงคำถามนะเนี่ย
    ไม่อยากได้การ์ด rebrand อะครับ รู้สึกไม่ดี

Quote Originally Posted by Pas!bu View Post
    260เลยครับ

งานด้านเดียวกันด้วย

(คิดเหมือนผมตรงที่อนาคตจะSLIเนี้ยแหละ เพราะผมคิดว่าอนาคตมันน่าจะมีเกมหรือโปรแกรมที่รองรับ2GPUออกมาเยอะแน่ๆครับ)
    ครับ ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by blueforce View Post
    ไม่สน Asus ENGTX275 เหรอท่าน อิอิ
    ผมดูกะลาสีครับ แรง ถูก

Quote Originally Posted by Solidworks View Post
    แนะนำ Quadro ราคาถูก ของ ท่าน truman ครับ ราวๆ 3500-5000 มีหลายรุ่น หรือไม่ก็หา 7900GT ครับ พันกว่าๆ แบตเติ้ลฟิว COD และเกมส์ใหม่ๆ สบายๆ แถม 3 มิติลื่น หาซีพียูแรงๆดีกว่าครับ เรนเดอร์มันขึ้นกับซีพียู ที่สำคัญสุด ไม่แพงและประหยัดไฟ ถ้าอยู่หอด้วยแล้ว ค่าไฟบานชัดเจนครับ
    กำลังจะไปจับ i7 มาลากครับ
    ส่วน Quadro นี่ผมยังไม่อยากใช้อะครับ ผมว่ามันเฉพาะทางเกินไป
    แล้วก็ผมอยู่ที่บ้านครับ

Quote Originally Posted by Nihilus View Post
    เสป็คตามลายเซ็นผมเลย ทำงานด้านนี้ลื่นปรื๊ด...
    เก็บไว้พิจราณาอีกทางเลือกครับท่าน

...

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

๒๗๕

Bookmarks

Bookmarks