Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ โน๊ตบุ๊คหน้าจอแตก พอ ต่อจอนอกแล้ว.........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ โน๊ตบุ๊คหน้าจอแตก พอ ต่อจอนอกแล้ว.........

ช่วยด้วยครับ ตามรูปเลย พอดีว่าโน๊ตบุคหน้าจอแตก พอต่อจอนอกตอนแรกนั้นมันก็ปกติดีครับ

พอสักพัก ต้องการที่จะปรับ Res จอให้ใหญ่ขึ้น ให้เป็น 1650*1050 แล้วไม่รู้เซตยังไง จอนอกเลยออกมาเป็นแบบนี้อ่าครับ (เพราะตอนปรับ มันไม่ขึ้นที่จอนอกเลยต้องดูจอโน๊ตบุค แล้วมั่วเอา มันเลยเป็นแบบนี้)

ใครรู้วิธีแก้บอกหน่อยนะครับ เพราะจะหาวิธีทำเองคงลำบาก เพราะจอโย๊ตบุคมองก็ไม่เห็น จอนอกก็มองไม่หมดอีก

ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

แล้วขอถามอีกข้อหนึ่งโน๊ตบุคนี้ เพิ่งซื้อมา 02/2552จอแตก ถ้าเอาไปขายต่อได้ประมาณเท่าไหร่อ่าครับ

Cpu Sempron 2.01GHz
    HDD 250GB
    Ram 1GB Share
    การ์ดจอ 3200 ครับ มันเขียนไว้ตรงที่ในรูปอ่ะนะ
    dvd-RW
    แบตยังไม่เสื่อมซื้อได้1เดือน

Attached Files
    Last edited by Yakuzaa; 30 Apr 2009, 18:53:03.

เจิมๆๆ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

Comment

ลองเข้า Safe Mode แล้วปรับ Res ลงมาให้ไม่เกินกับที่จอนอกมันรองรับดูครับ

Comment

ใช้การ์ดจอไรเอ่ย

Comment

Originally posted by BlackDrago View Post
          ลองเข้า Safe Mode แล้วปรับ Res ลงมาให้ไม่เกินกับที่จอนอกมันรองรับดูครับ

ไม่เกินอยู่แล้วครับ 1650*1050 จอ22นิ้ว ครับ

Originally posted by X3STeNLiTE View Post
          มันขึ้นตรงนั้นว่า 3200 ครับ

Comment

ดันจ้า ท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะทางสว่างด้วยครับ จนปัญญา จริงๆ

Comment

คือมันจะมีให้หมุนจออยู่อ่ะครับ.. แต่จำไม่ได้ว่าอยู่ที่ไหน.. ลองหาดูในนั้นแหล่ะครับ ผมว่ามันน่าจะอยู่ในนั้นแหล่ะ

Comment

ทำได้ล่ะครับ ไปกดรีสโตนให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย อิอิ

แต่ปรับได้สูงสุดแค่ 1280*768 เท่านั้น น่าจะเปงความละเอียดที่จอในรับได้ แต่ปรับ 1680*1050 ตามที่จอนอกไม่ได้

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ แล้วชุดนี้ไม่ทราบว่าจะขายได้เท่าไหร๊อ่าครับ ประกันเพียบใช้แค่เดือนเดียว

Compaq Presario CQ40-301AU

ซื้อมา 15500 บาทครับ

Cpu Sempron 2.01GHz
                HDD 250GB
                Ram 1GB Share
                การ์ดจอ 3200
                dvd-RW
                แบตยังไม่เสื่อมซื้อได้1เดือน

แฮะๆ ราคาที่กรุงเทพอาจจะถูกกว่านี้ แต่ที่พัทลุง 15500 คับ แพงฉิบ
                Last edited by Yakuzaa; 30 Apr 2009, 21:29:21.

Comment

แล้วซื้อมาเท่าไหร่หรอครับ?

Comment

Originally posted by kk View Post
                    แล้วซื้อมาเท่าไหร่หรอครับ?
                    15500 บาทครับท่าน ตอนนี้นั่งแสกนแบตอยู่ เดี๋ยวไว้ลงขายจริงๆจัง

Comment

ตัวที่จอแตกนี่ใช่ป่ะคับ..

Comment

Originally posted by X3STeNLiTE View Post
                        ตัวที่จอแตกนี่ใช่ป่ะคับ..

ใช่ครับ Compaq Presario CQ40-301AU ราคาที่นี้15500 ราคาที่กรุงเทพ ก็ประมาณ 14500-15000 ได้อ่าครับ ผมไม่รู้ราคาที่นั่น อิอิ

Comment

Working...
                        X