overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 67

Thread: Ea Thai ยังอยู่ไหมครับ

OverclockZone Member ootpang's Avatar
    ข้างๆเซเบอร์จัง

Default Ea Thai ยังอยู่ไหมครับ

คือ ผมเห็นหน้าเว็ปเค้ายังอัพเดต อยู่เลยทั้งๆมีข่าวว่าโดนยุบรวมกะสิงคโปร์แล้ว หรือว่าสิงคโปร์ทำ หน้าเว็ป อะครับ คือสงสัย

OverclockZone Member ootpang's Avatar

- - สงสัยปิดแล้วมั้ง

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

ปืดเเล้ว เเต่จะมีตัวเเทน เอาเข้ามาขายในราคาไทย ตั้งเเต่เดือนมิถุนายน (อย่างช้าคือสิงหาคม) ครับ

เกมไม่มีแปลเป็นไทยเเล้วนะครับ ยกเว้นซิม 3 ที่เค้าเเปลไว้ก่อนเเล้ว

OverclockZone Member kaitunbokb's Avatar

น่าเสียดายย

เพราะคนไทยซื้อแผ่นปลอมกันเยอะ

แต่แผ่นแท้มันแพงนี่หว่าาาา

OverclockZone Member ][DNA]['s Avatar
    สวรรค์ประชารักษ์

มีแต่หน้าเวบเฉยๆ

OverclockZone Member 645ci's Avatar

ข่าวล่าสุด EA Thai กำลังจะกลับมาแล้ว
    แต่ต้องยอมรับว่า ราคาแผ่นจะสูงกว่าเดิมนิดนึงนะครับ

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

Quote Originally Posted by 645ci View Post
    ข่าวล่าสุด EA Thai กำลังจะกลับมาแล้ว
    แต่ต้องยอมรับว่า ราคาแผ่นจะสูงกว่าเดิมนิดนึงนะครับ
    ไหงไม่เห็นรู้เรื่องเลยอะมีที่มาริเปล่าครับขอดูหน่อย

OverclockZone Member ExTremeZ's Avatar

ผมก็อยากถามแบบนี้นานแล้ว แต่ไม่กล้าถาม ฮ่าๆๆๆๆ

แล้วเกมของEAตอนนี้ที่เป็นภาษาไทย อัพเดทไม่ได้เลยซักเกมนะครับ
    Red Alert 3 เข้าเกมไปบอกว่าต้องโหลดอัพเดท เพื่อเล่นออนไลน์ พอกดโหลด มันเด้งออกมา บอกว่าไม่มีแพทช์ให้โหลด (น่าจะเป็นเพราะต่างประเทศมีอัพเดท แต่ไทยไม่มี) พอเข้าใหม่ก็บอกให้โหลดวนไปเรื่อยๆ
    NFS Undercover ก็มีแพทช์ใหม่ มีแพทช์ใหม่ทุกภาษา ยกเว้นภาษาไทย
    เกมอื่นไม่แน่ใจ เพราะผมซื้อแค่2เกมนี้ -*-

ที่ต้องระวังก็คือ Sim3 ที่บอกว่าแปลไทยแล้ว ลองคิดดูนะครับ ถ้ามีแพทช์ใหม่หรือExpansionออกมา แต่ออกเป็นภาษาอังกฤษนี่ ก็ซวยแบบ2เกมข้างบนเลยนะครับ แต่ใครไม่คิดจะอัพเดทแพทช์ ไม่คิดจะลงตัวเสริมแล้ว มันก็โอเคอะ

ผมเลยเลี่ยงเกมของEAไปก่อน เอาให้แน่ไปเลย มันจะออกไทยต่อ หรือออกอังกฤษต่อ

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

Quote Originally Posted by LordPongpon View Post
    ไหงไม่เห็นรู้เรื่องเลยอะมีที่มาริเปล่าครับขอดูหน่อย
    ชัวครับ ร้านขายเกมเค้ารู้กันหมดเเล้ว เเต่มันยังไม่ได้เปิดเวปใหม่

ปล Red Alert 3 เเพทอับเดตผมอับได้นะครับ ของเเท้รึปล่าว

OverclockZone Member ExTremeZ's Avatar

ผมก็บอกอยู่ว่าซื้ออยู่2เกม ถ้าไม่ใช่ของแท้ จะมาพูดทำไมล่ะครับ

แล้วที่ว่าอัพได้ อัพถึงแพทช์ไหนแล้วอะครับ เล่นออนไลน์ได้รึเปล่า

OverclockZone Member 645ci's Avatar

จิงๆผมจะตั้งกระทู้บอกแล้วนะ ว่า ea thai กลับมาแล้ว
    แต่คิดดูอีกที ไม่เอาดีกว่า เดียวไอ้คนที่ เกลียด ea thai เข้ามาป่วนอีก
    หมอนี้เค้า มีอัคติกับ ea thai ครับ

ปล. ผมไม่ค่อยชอบพวกมีอัคติ , พวกเรื่องมาก , พวก Fanboy
    Last edited by 645ci; 2 May 2009 at 16:33:49.

ก็เฉพาะ EA Thai เฟร้ย EA นอกไม่เกี่ยว แล้วผมไม่ได้เกรียดด้วย แค่ไม่ชอบ
    เกมส์อื่นของ EA หนุกๆก็มีถมไป
    Medal of Honor , Burnour , EA Sports ทั้งหมด ,ฯลฯ

แล้วผมก็ยก Mario Kart ให้ฟังเฉยๆเพราะว่า
    EA Sports ซีรีย์ Nascar ก็ให้ไปทำเป็น Kart แล้ว ผมก็เลยนึกขึ้นมาได้
    ผมก็รู้ตัวอยู่หรอกว่ามีอคติ แต่ก็แค่ชี้ให้ดูเฉยๆว่ามันทำแย่ยังไงมั่ง
    คุณจะไม่ฟังผมก็เรื่องของคุณสิ ผมไม่ได้ชวนคุณมาเกลียดด้วยหนิ
    อย่างน้อยผมก็ซื้อแผ่นแท้มันบ้างแหละ ถึงรู้ว่ามันดีไม่ดียังไง
    Last edited by Tunza!; 2 May 2009 at 16:28:53.

^^^^^^^
    5555+ เจ้าตัวมาละ
    แหมก็คุณ ไปหาว่า NFS ชิฟ เน่า ภาคหน้าไปแข่งกะ Mario Kart ดีกว่า เกมมันยังไม่ออกเลยคุ้ณณณณณณณ อย่าเพิ้งด่วน คอมเม้นสิ
    ขอโทดนะ ผมอาจว่าแรงไปหน่อย ลบคำพูดไปเยอะละ
    Last edited by 645ci; 2 May 2009 at 16:34:07.

OverclockZone Member thejetz's Avatar

อยากให้กลับมาต่อไปนี้จะพยายามซื้อแผ่นแท้ให้มากขึ้นล่ะ(ถ้ามีตังนะ)

OverclockZone Member first900's Avatar

ถ้าเอาให้ฮาต้องตั้งกระทู้ถามว่า ระบบ DRM ยังอยู่ไหมครับ

OverclockZone Member peeman's Avatar

กลับมาเถอะครับ ''พวกเรารอคุณอยู่นะครับ''

Quote Originally Posted by 645ci View Post
    ^^^^^^^
    5555+ เจ้าตัวมาละ
    แหมก็คุณ ไปหาว่า NFS ชิฟ เน่า ภาคหน้าไปแข่งกะ Mario Kart ดีกว่า เกมมันยังไม่ออกเลยคุ้ณณณณณณณ อย่าเพิ้งด่วน คอมเม้นสิ
    ขอโทดนะ ผมอาจว่าแรงไปหน่อย ลบคำพูดไปเยอะละ
    ครับ แบบนี้ผมก็ไม่เอาเรื่องหรอกครับ
    คือผมก็ไม่ได้อยากจะว่านะ แต่มันทำไม่ดีจริงๆก็ต้องมีซะหน่อย
    หวังว่ามันจะมีสายคาบไปบอกว่ามีคนด่าเยอะ จะได้ปรับปรุงซะมั่ง
    ก็เห็น EA เส้นสายเยอะจะตาย รับคนทำงานทีก็ต้องมีเส้นไว้ก่อน - -

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

ไม่ใช่บริษัท EA Thailand แน่นอนครับ ตัวบริษัท EA Thailand นั้นถูกปิดไปเรียบร้อย แล้วแต่มีเจ้าใหม่เข้ามาเปิดกิจการแทนผมจำชื่อบริษัทไม่ได้ละ เพราะไปคุยงานที่ Zest มาเขาบอกว่าทางบริษัทใหม่ได้ตกลงกับทาง EA และเจ้าอื่นๆเพื่อนำเกมมาจำหน่ายอีกครั้ง แต่ไม่ได้ชื่อในนาม EA Thailand อย่างแน่อนครับ รู้สึกจะเปิดตัวบริษัทและเวปไซต์ในวันที่ 1 มิถุนายนนี้อย่างแน่นอนครับ

ป.ล. ทางบริษัทแม่ EA ก็เตรียมมีนโยบายใหม่เลิกขายเกมแบบกล่องแต่หันมาขายกระดาษแทนแล้วให้ Download และ Register จากบนเวปเอา -*-
    Last edited by clayzizer; 2 May 2009 at 19:50:05.

- - เรื่องที่ งง กระจ่างเลย แถมมี เรื่องให้ถกเถียงอีก ออกทะเลยังอะฝากจับหอยแครงด้วยอยากกิน

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

เกม EA ;/ ก็ดีนะ แต่่ตระกูล MEdal of honor แย่ไปพักหนึ่งแล้วก็กลับมาดี ขึ้น ;/ เหมือนพวกสร้างชื่อให้ติดตลาดแล้วตอนหลังก็ขายชื่อนะ ตามความคิดผม แต่โดยรวมก็ซื้อไปหลายเกมเหมือนกัน EA เนี่ย

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks