Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามอีกแล้ว [สดๆร้อนๆ] UPS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามอีกแล้ว [สดๆร้อนๆ] UPS

ใครเคยเปลี่ยนแบท UPS มั่งครับ ตัวเก่าผม decide 500va ไม่เก็บไฟเสียแล้วอะ แนะนำแบทเปลี่ยนที่ดีๆ ทนๆหน่อยนะครับ

แล้วก็มีใครจะแนะนำ UPS 1000 VA ตัวไหนมั่งไม๊ครับ

คือเจงๆมี2เครื่องอ่าครับ แล้วไม่แน่ใจว่าจะแยก UPS หรือซื้อตัวเบ้งๆ ไปเลย เพราะที่ค่ายไฟมันดับบ่อยมาก

จะเวิร์คหรือครับ แบตเตอรี่ คนละรุ่นกับที่เหมาะสมกับตัวสำรองไฟ อันนี้ผมไม่เคยลอง ปกติเปลี่ยนแบตเขาจะนำไปที่ศูนย์แล้วศูนย์จะหารุ่นที่เขาสต๊อคไว้มาเปลี่ยนให้เราครับ

ส่วนตัว 1000va หรือมากกว่าลองไปแวะดูที่ it city ที่ชั้น 5 พันทิพย์ดูนะครับ ลองเข้าไปถามดูจะได้ตัวเลือกที่มากมายครับ ในการตัดสินใจ

Comment

ฟกด

คือว่า จริงๆแล้วมันหมดประกันไปนานแล้วสิครับ

Comment

เคยเปลี่ยนแบต UPS มาสองลูกแล้วไม่มีปัญหาอะไร ใช่ได้นานเหมือนกัน ส่วนยี่ห้อจำไม่ได้แล้วคับ เดินเลือกเอาที่พันทิพย์นแหละ ไม่กี่ร้อยเอง

ถ้าผมเป็นคุณผมคงซื้อตัวเล็กสองตัวใช้แยกกัน คงไม่ซื้อตัวใหญ่ตัวเดียวเพราะถ้าต้องย้ายที่วางคอมคงต้องย้ายพร้อมกันสองตัว ยุ่งตาย

Comment

Working...
        X