Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมที่มันทำดังต่อไปนี้ได้ มีไหมครับ ช่วยแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมที่มันทำดังต่อไปนี้ได้ มีไหมครับ ช่วยแนะนำหน่อย

คือผมทำงานและดูทีวีไปพร้อมๆกันแต่คนละจอ
    1.โดยต่อจอคอมธรรมดา และต่อสัญญาจากช่องวีดีโอไปยังทีวี(ต่อ2จอแบบนี้พร้อมกันได้ใช่ไหมครับ)
    2.อยากให้ทีวีแสดงเฉพาะบางโปรแกรม(ดูทีวีออนไลน์) จะใช้โปรแกรมอะไรควบคุม
    หรือต้องใช้อะไรต่อเสริมยังไงครับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

อ่านแล้วผม งง นิดๆครับ
    1. คืออยากให้ ทีวีแสดงแต่โปรแกรมดูทีวีออนไลน์
    2. จอคอมก็ทำงานไปโดยที่เปิดโปรแกรมดูทีวีออนไลน์ไว้แต่ไม่ขึ้นบนจอคอมไปขึ้นที่ข้อ 1
    ใช้ไหมครับ

Comment

ให้ ทีวีแสดงทีวีออนไลน์อย่างเดียว
      จอคอมแสดงปรกติ

Comment

ที่นี่เลยครับ

Comment

สุดยอดมากครับท่าน

Comment

สุดยอดมากครับ หาวิธีมาตั้งนาน ไม่น่าขาย PCI อีกตัวไปเลย

Comment

ขอบคุณมากครับท่าน beamn2oo
              แล้วเสียงแยกด้วยได้ไหมครับ

Comment

การ์ดจอผมมันต่อได้สามช่อง 2xDVI 1xTV OUT เวลาอยากใช้จอทีวีก็ต่อสายเข้าการ์ดจอ แล้วก็ลากโปรแกรมที่ต้องการไปที่จอทีวี(ลากไปด้านขวาของหน้าจอหลัก) ไม่ต้องใช้โปรแกรมอะไรเพิ่มเลย

เรื่องแยกเสียงหมายถึงยังไง ใช้ ลำโพง2ชุดหรอ

Comment

งามจริงๆ โปรแกรมน่าสนใจ ดันๆ

Comment

Originally posted by tsctao View Post
                    การ์ดจอผมมันต่อได้สามช่อง 2xDVI 1xTV OUT เวลาอยากใช้จอทีวีก็ต่อสายเข้าการ์ดจอ แล้วก็ลากโปรแกรมที่ต้องการไปที่จอทีวี(ลากไปด้านขวาของหน้าจอหลัก) ไม่ต้องใช้โปรแกรมอะไรเพิ่มเลย

เรื่องแยกเสียงหมายถึงยังไง ใช้ ลำโพง2ชุดหรอ
                    การ์จอรุ่นไหนครับ
                    ขอภาพอธิบายประกอบเวลาใช้ได้ไหมครับ

ใช่ครับใช้ ลำโพง2ชุด
                    Last edited by aom; 2 May 2009, 23:16:58.

Comment

เงียบจัง

Comment

Working...
                      X