Announcement

Collapse
No announcement yet.

รหัส E5200 มีอะไรบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รหัส E5200 มีอะไรบ้าง

เคยอ่านเจอแว๊ป แต่งงครับ
    E5200 เนี้ยผมเคยเห็นกราฟมี 2รหัสแต่ไม่รู้ตัวไหนบ้าง MO กับ RO อะ
    แล้วตัวไหนดีนะครับ เวลาเราไปซื้อจะรู้ได้ไงว่าได้รหัส MO กับ RO อะ ครับ รบกวนหน่อยละกัน กลัวไปซื้อเจอใส่ของร้อน อด Oc เลย
    Last edited by teekung40; 1 May 2009, 11:40:11.

E5200 รหัส MO >>> modify only <<<
    มั้ง เหอๆๆ

Comment

^ ^

ซะงั้น

Comment

R0 ดีครับ แต่หายาก ไม่ค่อยร้อนด้วย

Comment

ของผมตัวตามลายเซ็นอ่าครับ 4.0 GHz แบบสเถียรๆ

Comment

เราจะรู้ได้ไงว่าซีพียูที่ผมจะซื้อเป็น RO หรือ วัดดวงไปอะ

Comment

^ ^

ดูรหัสข้างกล่อง................................มั้ง

Comment

อยากรู็เหมือนกัน

Comment

ดูฉลากแบบละเอียดที่ข้างกล่อง

SLAY7 2.5 GHz E5200 2 800 MHz 45 nm M0 2 MB LGA775 06

SLB9T 2.50 GHz E5200 2 800 MHz 45 nm R0 2 MB LGA775 06

Comment

ขอบคุณมากมายครับ อิอิ ตัว Ro ดีกว่า ใช่ไหมครับ

Comment

ของผม M0 อิอิ
                      ไม่ได้ลากหรอก หุหุ

แต่ทำไม CPU Z เวอร์ชั้่น 1.51 มันอ่าน แรมผม เป็น 8 กิ๊ก ทั้งๆที่ใส่ 4 - -

Comment

ถ้าจะหา R0 สำหรับ E5200 นะครับ

หายากมาก ถึง ไม่มีเลย ณ ตอนนี้

แต่ มีแน่ๆคือ

E5300 ครับ ลองหาดู

แพงกว่าสามสี่ร้อยจาก E52 ครับ

ก็ สบายๆครับ 333x13 ไม่ได้ร้อนอะไรมากมายครับ

ที่เห็นๆนี่ไม่ต้องตกใจครับว่าไฟมันจะมโหฬารขนาดนี้ idle รวมๆแค่ 85 วัตต์แค่นั้น
                        แค่ผมดวงดีครับ ไปเจอตัวเล่นไฟซะหนักเลย แต่มันก็มีอะไรที่ชดเชยครับคือ เย็นดีนะ ไม่ได้ร้อนอะไรมากมายครับ

ยังไงก็ รบกวนลองไปหาของทาง advice นะครับ สำหรับ E5300 เท่าที่ผมเห็นเป็น R0 แทบทั้งหมดครับในเวลานี้ รหัส SLB
                        แต่ JIB ที่ไปส่องๆมาก็ยังเป็น SLG นะครับ

ลองดูครับ
                        Attached Files

Comment

Originally posted by tumtumllll View Post
                          E5200 รหัส MO >>> modify only <<<
                          มั้ง เหอๆๆ
                          -*- MO ไม่มีครับ มีแต่ M0 >> M Zero >> เอ็ม ศุนย์

Comment

RO กับ MO คืออะไรครับ ช่วยแนะนำด้วยไม่ทราบจริงๆ ...
                            Attached Files

Comment

E5200 2.50 GHz.FSB 800 / L2 = 2 MB./ 45 nm [Synnex/WPG/Ingram] 3-Y 2,580
                              E5300 2.60 GHz.FSB 800 / L2 = 2 MB./ 45 nm [Synnex/WPG/Ingram] 3-Y 2,920

ราคามันต่าง 340 บาท เป็นพี่เลือกตัวไหนอ่า สับสนรหัส จริง E5200 Mo มันร้อนเหรอครับ ตกลง Ro ดีกว่าแต่ตอนนี้หายาก เลยต้องหันไปเล่น E5300 มันจะคุ้มไหมครับ สำหรับ เงิน340บาทเสียไป แค่สัญณาญ Cpu เพิ่ม .1 หรือว่า คล๊อกเอา แต่ติดที่มันร้อนเนี้ย หรือว่าไม่ร้อนแล้วครับ Cpu นี้

Comment

Working...
                              X