Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที คอมผมตอนเปิดเครื่งต้องเอาไขควงกดเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที คอมผมตอนเปิดเครื่งต้องเอาไขควงกดเมนบอร์ด

ไม่เเน่ใจเลบครับว่าเป็นที่อะไร กดเปิดเครื่องที่สวิชเปิดที่เคสปกติ เเต่มันดันไม่ติดอะครับ

ผมต้องเอาไขควงไปกดที่น็อตยึดเมนบอร์ด หรือ กดตัวเมนบอร์ดลงไป จากนั้น

เครื่องคอมผมก้อจะติดทันที งงมาก ลองเอาออกมาต่อข้างนอกติดโดยไม่ต้องใช้อะไรกดทั้งสิ้น

ไม่รู้เป็นที่อะไร ท่านใดทราบรบกวนทีนะครับ

ขอบคุณครับ

เดาว่าเส้นทองแดงบนแผง PCB หรือบนขาชิฟตัวใดตัวนึง น่าจะหลวม หรือ ขาด

เพราะทั้ง 2 กรณี ( กด , ต่อนอก ) คือทำให้ MB อยู่ในสภาวะโค้งงอนิดๆ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      เดาว่าเส้นทองแดงบนแผง PCB หรือบนขาชิฟตัวใดตัวนึง น่าจะหลวม หรือ ขาด

เพราะทั้ง 2 กรณี ( กด , ต่อนอก ) คือทำให้ MB อยู่ในสภาวะโค้งงอนิดๆ
      ขอบคุณนะคับ เเล้วยังงี้จะเเก้ยังไงอะ

Comment

งงด้วยคน

Comment

Working...
        X