Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard speaker หาซื้อได้ที่ไหนครับ [มีรูป]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard speaker หาซื้อได้ที่ไหนครับ [มีรูป]

แบบนี้ครับ แล้วราคาเท่าไร ใครพอทราบช่วยบอกด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ไม่กี่ตังหรอกครับ 1000 ทิปก็มี ทั่วไป ตามร้านขายอุปกรณ์

Comment

ใช้ครับ
      ตามร้านของ acessory... ทั่วไปมีขายครับ
      เคยเห็นตัวละ 25 - 30 บาทเอง

Comment

ขอบคุณครับ พอดีเปลี่ยนเคสใหม่ไม่มีแถม เลยต้องหาซื้อครับ

Comment

อยากรู้ว่ามันคืออะไรหรอครับ ตอนซื้อเมนบอร์ดมาก็เห็นมันแถมอยู่ ไม่รู้ว่าคืออะไร

Comment

ลำโพงเล็ก ๆ นะครับ ใช้เซคไบออส เวลาบูตจะมี ตี๊ดด 1 ที แต่ถ้า ตี๊ดดดด ยาว แรมเจ๋ง 55555555555+

Comment

Originally posted by narastaya9 View Post
              ลำโพงเล็ก ๆ นะครับ ใช้เซคไบออส เวลาบูตจะมี ตี๊ดด 1 ที แต่ถ้า ตี๊ดดดด ยาว แรมเจ๋ง 55555555555+
              กำ ผมไม่ได้ต่อ แล้วตอนเปิดเครื่องมีเสียง ตี๊ด ได้ไงหว่า

Comment

Originally posted by bwz1cpl28c View Post
                กำ ผมไม่ได้ต่อ แล้วตอนเปิดเครื่องมีเสียง ตี๊ด ได้ไงหว่า
                เคสบางรุ่นจะมีลำโพงเล็ก ๆ นี้อยู่ในเครื่องอยู่แล้วครับ แค่เอาสายมาต่อเข้าเมนบอร์ด

และเมนบอร์ดบางรุ่นก็มีลำโพงเล็ก ๆ แบบนี้อยู่ในตัวแล้วอีกต่างหาก

เคส หรือ เมนบอร์ดบางรุ่นก็จะมีแถมมาให้ครับ

ผมเคยซื้อเมื่อก่อน คือตัว Speaker ตัวนี้กับ ตัวสวิตซ์เปิดปิด (หน้าตาคล้าย ๆ กัน)

เอาไว้เปิดปิด และให้มีเสียงตอนเทสต์บอร์ดแบบไม่ใส่เคส และไม่ต้องช๊อตพินเพื่อเปิดปิด

แต่หลัง ๆ ไปเดินหาซื้ออีกที หาไม่เจอ แหะ ๆ

ถ้าไปซื้อมาแล้ว รบกวนบอกหน่อยนะครับว่าซื้อร้านไหน ชั้นไหน แหะ ๆ

Comment

Working...
                X