overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: วิดีโอ Gameplay ตัวใหม่ของ NFS:Shift

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

Default วิดีโอ Gameplay ตัวใหม่ของ NFS:Shift

http://www.youtube.com/watch?v=BGbZd...layer_embedded
    http://www.youtube.com/watch?v=0iiDt...layer_embedded

มีสองตัวครับ
    ผมดูๆ แล้วก็ ไม่มีระบบความเสียหาย การแข่งก็แนวๆ ภาค ProStreet มี Racing Line
    ตอนต้นๆ ก็จะเห็นได้ว่า ถ้ามองมุมมองพวงมาลัย แล้วพุ่งชนอย่างแรง ภาพก็จะเบลอๆ เหมือนคนขับมึน

ไม่รู้ว่าดีหรือป่าว แต่ IGN บอกว่า มันกว่า GRID อีก เหอๆ

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

น่าเล่นดีแหะ

OverclockZone Member

มันฉีกแนวไม่อะครับ

NFS มันต้อง ดิบ เถื่อน5555+

OverclockZone Member sphasuta's Avatar

มีระบบความเสียหายครับ ผมเห็นในวีดีโอตัวที่สอง

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

น่าสนๆ รอดูกันว่าภาคนี้จะแก้หน้า2ภาคที่แล้วได้หรือไม่ =w=

OverclockZone Member 11pm's Avatar

ทำใจและรอ

หวังลึกๆึคงไม่แป้ก

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ดูVDO1แล้ว ชักสยองว่าจะออกมาแบบGTR2 สมจริงอ่ะใช่ แต่มนุษย์ธรรมดาเค้าเล่นกันไม่ได้หรอก
    พอดูVDOที่2แล้ว อย่างกับProstreet Remakeเลยแฮะ รถหนืดๆ มุมมองแปลกๆ แป๊กๆ

ต้องรอดูกันต่อไปครับ

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

simbinบอกไว้ว่าจะไม่ืำทำเป็นsimแข่งกะGT5ครับ

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

ไม่ทำเป็น Sim เเน่ครับ ทำเน้นเล่นง่าย สนุกๆครับ คอนเหริ์ม ออ ที่ว่ามันกว่า Grid นี่ เค้ายืนยันเลยนะครับ เเละ ภาพสวยมาก

OverclockZone Member dewkingpin's Avatar

คลิป ปอเช่ เหลื่อง อะ สนาม ตู้คอนเทนเนอร์ เหมื่อสนาม ใน ภาค prostreet ไม่มีผิด แต่แข่งยอนกลับ
    Last edited by dewkingpin; 2 May 2009 at 01:18:41.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

ตอนนี้ผมรอเล่นด้วยตัวเองแล้วค่อยตัดสินครับ ไม่กล้าหวังมากแล้วกับเกมแฟรนชายส์นี้ มีออกมาก็เล่น ยังไม่ออกก็เล่นเกมอื่นรอไปก่อน

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

งาม ไม่พลาด

OverclockZone Member balldestiny's Avatar

อยากให้ภาพสวยแบบนี้แต่เล่นแบบภาค UnderGround มากกว่า
    ภาคนี้เหมือน Prostreet อัพเกรดขึ้น

Quote Originally Posted by Penryn007 View Post
    ไม่รู้ว่าดีหรือป่าว แต่ IGN บอกว่า มันกว่า GRID อีก เหอๆ
    EA ยัดตัง 100ล้าน ให้พูดอะสิ 55555
    ดูแล้ว ไม่ต่างจาก ProStreet แถม Damage ยังมีน้อยกว่าอีก รอยขูดขีดก็ไม่มี
    ชนจังๆแค่ฝากระโปรงเปิด แถมยังไม่มียุบด้วยดิ
    เด่วรอดู Review คะแนนดีสุดไม่น่าเกิน7

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    EA ยัดตัง 100ล้าน ให้พูดอะสิ 55555
    ดูแล้ว ไม่ต่างจาก ProStreet แถม Damage ยังมีน้อยกว่าอีก รอยขูดขีดก็ไม่มี
    ชนจังๆแค่ฝากระโปรงเปิด แถมยังไม่มียุบด้วยดิ
    เด่วรอดู Review คะแนนดีสุดไม่น่าเกิน7
    เเน่ใจขนาดนั้นเลยหรอครับ อย่าลืมนะครีบว่าเค้าเปลี่ยนผู้จัดทำใหม่เกือบหมด ใช่คนสร้างเดียวกับเกม sim ในตำนานอย่าง GT Legend เลยนะครับ

อย่าเพิ่งติเรือทั้งโกลนดีกว่านะครับผมว่า เเต่อย่างนึงที่ได้คะเเนนไปเต็ม ๆ เรียกว่า ปฎิวิติวงการ Racing ไปเเล้วเเน่ๆคือ

คอนโซลรถ ที่เห็นได้ชัด ซึ่งรถเเต่ละรุ่น เเต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกันเลย เป็นเกมเเรกของโลก
    โดย
    Gamespot
    IGN
    PC Gamer

ภาพจากเดโมที่ EA ส่งมาให้เราถือได้ว่าเป็นเกมที่มีภาพเเวดล้อมเเละความงามมากที่สุด (EAมันดังอยู่เเล้วเรื่องภาพสวยเเต่กินสเปค)
    Gamecc
    Game radar

ลองหาพรีวิวมาให้ดูน่ะนะ

ก็ไม่ได้เข้าข้างอะไรนะครับ เเต่ดูเเต่ละเรปเเล้วสงสารคนทำ เกมนี้ก็มีมาตั้ง 17 ภาคหลักเเล้ว ไหนจะภาคเสริมอีก เป็นตำนานเกมนึงก็ว่าได้

เเละเกม GT ที่คนสร้างใหม่ของ NFS เค้าเคยทำกันมานี่ สกอร์อยู่ในช่วง 8.3-9 เลยนะครับ จากเเต่ละเวป(ลองไปดูเลย)

Quote Originally Posted by sleipnir View Post
    คอนโซลรถ ที่เห็นได้ชัด ซึ่งรถเเต่ละรุ่น เเต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกันเลย เป็นเกมเเรกของโลก
    อะหรอ แต่ทำไมที่ผมเห็นที่ทำอย่างงี้มีไม่ต่ำกว่า 2 เกมส์แล้วละ
    1. Race Driver : GRID ภาพในรถแต่ละคันไม่เหมือนกัน ตั้งแต่พวงมาลัย เกียร์ เบรคมือ
    2. Test Drive : Unlimited อย่าว่าแต่คอนโซลอะ หน้าปัดบอกความเร็วในมุมกล้องอื่น แต่ละคันยังไม่เหมือนกันเลย

แล้วผมว่า Slightly Mad Studios ก็ไม่ได้ทำเต็มตัวจริงๆหรอก อาจจะให้แค่คอนเซป และเริ่มต้นให้เฉยๆ พอเป็นเค้าโครงใกล้เสร็จ EA ก็เอาไปทำอีกทีเพื่อให้เข้ากับเกมส์ของตัวเอง
    แล้วเกมส์ GT นั่น ผู้พัตนาจริงๆคือ Simbin นะครับ Slightly Mad เป็นแค่ส่วนหนึ่ง

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

ผมว่าไมสมจิงเหมือน GRID เลยอ่ะ

คือ
    1.สีสัน มันฉูดฉาดไป
    2.ระบบการทำลาย ไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไร (ขับชนขอบถนนอย่างแรง ไฟข้างยังไม่เป็นไร สีถลอดนิดเดียว)
    3.อารมณ์การเล่น ไม่ใช่ NFS มันเหมือนแบบว่า เล่นซิมอ่ะ
    4.เอฟเฟก ของเกมดูแล้วไม่ค่อยได้เรื่อง ดูสเก็ตไฟตอนรถมันทไหลกับขอบถนนสิ สเก็ดไฟมันออกแข็งๆยังไงไม่รู้

หรือว่าที่ผมพูดมาผมคิดไปเอง

OverclockZone Member 645ci's Avatar

^ ^ ^ ^ ใช่ครับ ARM sk คุณยังคิดไปเอง เราจะแน่ใจอะไรได้ เกมมันยังไม่ออก
    คุณ Tunza! คุณอย่าเพิ้งด่วนสรุปครับ เกมมันยังไม่ออก คุณทำเหมือน คุณเป็นเซียนเกมนี้ยังไงอย่างงั้น
    คอยดูเดียวก็มี การ- Shift vs Grid -แน่ๆ

-ผมไม่เชียเกมไหนดีกว่านะครับ เพราะ ชิฟ มันยังไม่ออก จะตัดสินเลยไม่ได้
    เวลานี้ได้แค่รอ ให้เกมมันออกมาดีที่สุด ก็พอ
    Last edited by 645ci; 2 May 2009 at 14:06:04.

กว่าตัวเกมจะออกยังอีกตั้งนาน ออกแล้วค่อยมาด่า มากัดกันก็ยังทันครับ ไม่ได้ให้หวังนะ แต่ให้รอ

OverclockZone Member 645ci's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    กว่าตัวเกมจะออกยังอีกตั้งนาน ออกแล้วค่อยมาด่า มากัดกันก็ยังทันครับ ไม่ได้ให้หวังนะ แต่ให้รอ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks