Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ 4870 512mb sapphire ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ 4870 512mb sapphire ครับ

พอดีพึ่งได้การ์ด4870 มา แทนตัวเก่า 1950Pro พอเสียบไปเปิดเครื่องทุกอย่างทำงานยกเว้นจอไม่มีภาพอะไรเลย
    ลองเอา 1950เสียบแทนก็ทำงานปกติ ลองหลายรอบมากจนเหนื่อย สรุปมันเกิดจากอะไรครับ ใช่ไฟจากพาวเวอร์ไม่พอรึเปล่า

เสปคเครื่องผม
    X2 5200+
    M2NPV-VM
    Harddisk 160GB 1ลูก DVD-RW 1ตัว
    แรม4gb
    Zalman ZM600-HP 600w ตัวนี้ 12V+ แค่ 16แอมเอง

ผมเคยเป็นเหมือนกันอาการแบบนี้ ของผมลบ driver การ์ดจอตัวเก่าแล้วลงใหม่

Comment

ก่อนเสียบให้ใช้การ์ดเก่าแล้วถอน DRIVER ออกให้หมดก่อนแล้วค่อยเสียบตัวใหม่+ลงใหม่

Comment

ทำตามด้านบนดูก่อนครับ ถ้าไม่ได้ก็ลองหาPSUตัวอืนมาลองก็ได้ครับ

Comment

ลองถอนออกหมดแล้วคร้าบ กดเปิดปุ๊บหน้าจอดำสนิท จะเข้าไบออสยังไม่ได้เลยง่า

Comment

เสียบสายจอถูกป่าว กำ

Comment

มีเพื่อนมั๊ยครับ ลองเอาการ์ดเราไปเสียบดูก่อนก็ได้ครับ อย่างน้อยต้องเข้าหน้าใบออสได้ ว่าแต่ท่านเสียบไปเลี้ยงการ์ดครบแล้วนะครับ?

Comment

ครบสองรูเสียบแล้วเสียบอีกจนเปื่อยแล้วท่าน ไม่แน่ใจว่าไฟมันพอป่าวเนี่ยสิ

Comment

แล้วเอาตัวเก่ามาเสียบแล้วยังติดอยู่มั้ยครับ

Comment

พัดลมการดจอหมุนหรือเปล่าครับ

Comment

จขกท.ไปไหนแล้วนิ สงสัยได้แล้วมั้ง

Comment

เหอๆพอดีไปตจว.มาครับ ยังไงก็ไม่ได้ครับทุกท่าน พัดลมการ์ดจอหมุนปกติทุอย่างแต่จอก็ไม่มีภาพไรเลย ตอนนี้เลยต้องทนใช้ 1950ไปก่อน 4870ผมแต้บป่าวเนี่ย กรำ

Comment

เคลียร์ CMOS หรือไม่ก็เทสบอร์ดลอย ครับ โอกาสสุดท้ายลองดู

Comment

Working...
                          X