Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาช่วย คอมเฟิร์ม สเปค + แนะนำ ผมทีครับ ในงบ 12000-13000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาช่วย คอมเฟิร์ม สเปค + แนะนำ ผมทีครับ ในงบ 12000-13000

คือผมอยากได้ C2Q อ่ะครับ ประมาณนี้ ไม่รวมจอนะครับ แล้ว ก้อ การ์ดจอออนบอร์ด เอามาเล่น เกมส์ online ประทัง ชีวิต ไปก่อน

แล้วพอ สิ้นเดือน พ.ค. ไป ผมว่าจะไปถอยการ์ดจอมาใส่ทีหลัง อ่ะคับ

ช่วยแนะนำ สเปคให้ทีครับ

การ์ดจอก้อน่าจะ EVGA GTS 250 อ่ะครับ ไว้สิ้นเดือนค่อยไปถอยมา

ดันๆๆๆๆ ให้ตัวเอง

Comment

dun

Comment

นึกว่าจะ ตอบ ซะอีก

รอเซียนๆ ตื่น ก่อนวันนี้ หยุดงานซะด้วย

Comment

ลักษณะ ดู จากงบแล้ว น่าจะไม่ได้ หรือว่ายังไง

เอาเป็น ว่า จัดสเปค ให้หน่อยแล้ว กันนะครับ ส่วน VGA รอสิ้นเดือนผมค่อยไปซื้อมาใส่ก้อได้นะครับ

เคยตั้งไปกระทู้นึงแล้ว ได้เครื่องมาแล้ว พอดี จะ ซื้ออีก เครื่อง ง่ะ

Comment

จะไหวเหรอครับ Quad-Core แค่เมนบอร์ดก็จะระเบิดแล้วนะ

เล่นเกมส์ใช่ป่ะครับ งั้นเอาตัวนี้นะ

CPU AMD Athlon64x2 7750BE ฿2,600.00
            M/B ASUS M3A78-CM ฿2,200.00
            RAM RAM DDR2-800 2GB ฿900.00
            VGA ATI Radeon HD4770 ฿3,800.00
            PSU RaidMax 530W ฿1,500.00
            HDD WD640GB ฿2,300.00
            DVD DVD+RW Rewriter ฿800.00

฿14,100.00

Comment

แล้ว เคส อีก มัน ก้อ เลย 14000 สิครับ

แล้ว ผมมีงบแค่ 12000 เอง ส่วน VGA อยากใช้ ออนบอร์ดไปก่อนเพราะ ว่า

รอ เก็บ ตัง ซื้อ อยู่ ง่ะ อาจจะเป็น 4770 ยี่ห้ออื่นอ่ะครับ

Comment

ออนบอร์ดไปก่อนก็ได้ครับ ^^ ตัวนั้นก็ ออนบอร์ด HD3200 นะ

Comment

สเปคข้างบนก็แจ่มน่ะครับ ไม่งั้นคุณก็รอสิ้นเดือนพ.ค.เก็บตังค์ให้ได้อีกนิดแล้วก็ค่อยไปถอยสิ่งที่คุณอยากได้มาซ่ะ เอามาเล่นสตรีทไฟเตอร์ 4 และ phototype ที่กำลังมาเดือน มิย. หรือไม่ก็ กค. ได้พอดี

Comment

เมนบอร์ดที่VGAออนบอร์ด เนื้องานมักจาไม่เนียน ไม่เรียบร้อย สู้รุ่นธรรมดาในราคาเดียวกันไม่ได้หลอกครับ

อดใจไว้ก่อน

ถ้างบน้อยเอาสเปคที่ CPUเทพ บอร์ดแรง VGAพื้นๆมาใช้ก่อน การ์ดจอเทพๆรอไปซัก 6 เดือน เดี๋ยวราคาก็ลงมากและครับ

Comment

เหรอครับ งั้น ผมคงต้องเก็บเงินให้พอเลยใช่ไหมครับ

จริงๆก่ะไปเอามาเล่นเกมสื ออนไลด์แก้ คัดไปก่อนอ่ะครับ

Comment

Working...
                      X