Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง window 7 Ultimate x86 RC Build 7100

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง window 7 Ultimate x86 RC Build 7100

คือโหลดมาแล้วแต่ยังไม่กล้าลง เอามาถามก่อนครับ

x86 นี้คือะไีรอ่ะ

รุ่นนี้ลง daemon tool ได้หรือยังครับ

โปรแกรมอะไรบ้างที่ใช้ไม่ได้ครับ

driver มานมีให้แล้วใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

มีอีกรุ่นนี้เขียนเหมือนกัน แต่ะ x86 เป็น x64

ไม่ทราบว่าแบบไหนดีกว่าครับ

Comment

x84 = 32 bit
      x64 = 64 bit

ตามนี้คับ

ส่วนเรื่องโปรแกรมรอท่านอื่นละกันน่ะคับ

Comment

x86 ว่าง่ายก็เป็นระบบปฏิบัติการ(os) แบบ 32บิต ที่เราใช้งานกันทั่วๆไป
        x64 คือแบบ 64บิต

ถ้าเทียบการทำงาน 64 บิตน่าจะเร็วกว่า แต่ต้องหาโปรแกรมที่สนับสนุนการทำงานแบบ 64บิตด้วย

โดยปกติ win7 มันจะมีไดร์เวอร์ทั่วๆไปมาเกือบหมดแล้ว อาจจะขาดก็แค่บางอย่าง เช่น ไดร์เวอร์เสียง บางยี่ห้อ ไวร์เลส ยูเอสบี เป็นต้น

deamontool ไม่รู้เหมือนกัน ผมใช้ powerISO แทน

Comment

Windows 7 Ultimate x86 RC Build 7100 ใช้ daemon tool ตัวล่าสุดได้แล้วครับ ^^

Comment

Working...
          X