Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาช่วย P5Q-Pro ทีค๊าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาช่วย P5Q-Pro ทีค๊าบ

ผม OC โดยการsetค่าต่างๆดังรูป ตอนนี้ไปได้ 3.6 GHz ละคับก็สเถียรดีคับ แต่พอไป 3.8 GHz มันเข้า Windows ไม่ได้ละคับ ผมควรจะปรับอะไรตรงไหนคับ

Last edited by triple.h_th; 8 May 2009, 16:43:49.

ไฟแรม 2HZมันกำหนดมา 2.3-2.4 มะช่ายหรอ ท่านก็ตั้งไว้ซัก2.3ดิครับ จาได้วิ่งสบายๆ ตามสเป็คไฟโรงราน
    แรมท่านน่าจะวิ่ง1200ได้นะครับ ลองดูดิ บอร์ดASUSไม่ค่อนถนัดเท่าไร อิอิ

Comment

อ่าคับ

Comment

อาจจะร้อนน่ะคับไฟ แดงแจ๋มาเชียว
        ท่านจะเอาใช้งานไฟ 1.6+ ระบายความร้อนไม่ดีจิง น่ากลัวคับ

Comment

รอผู้รู้อีกค๊าบ

Comment

SB Voltage...................................1.10
            PCIE SATA Voltage........................1.50
            South Bridge ไม่จำเป็นไม่ต้องปรับมากลองเอามือแตะดูร้อนมากๆ

ลองดูครับ..ผมก็ ระดับ น้ำเต้า-ปู-ปลา 55555555+

Comment

ไม่รู้สเปคเครื่องบอกไม่ถูกครับ แต่ไฟCPU มากไปนะผมว่า

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                ไม่รู้สเปคเครื่องบอกไม่ถูกครับ แต่ไฟCPU มากไปนะผมว่า
                อ่อลืมบอก spec คับ specก็ตามลายเซนต์คับ

Comment

e7200 475x8 ใช้ไฟ 1.48 เอง เหอๆๆๆ
                  Last edited by MUZASHI; 2 May 2009, 07:02:19.

Comment

Originally posted by khunnooi View Post
                    SB Voltage...................................1.10
                    PCIE SATA Voltage........................1.50
                    South Bridge ไม่จำเป็นไม่ต้องปรับมากลองเอามือแตะดูร้อนมากๆ

ลองดูครับ..ผมก็ ระดับ น้ำเต้า-ปู-ปลา 55555555+

ei ei ตั้งวงเลยครับ ???

.

Comment

CPU TGL Reference กับ CPU PLL Voltage คืออะไรคับ มีความสำคัญอย่างไร....

Comment

ของผมครับ
                        http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=561112

Comment

Update 2 รูปสุดท้ายคับ ช่วยมาแนะนำทีคับ

Comment

Working...
                          X