Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความกรุณาช่วยฟันธง GTX 275 ให้ด้วยคับยี่ห้อไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความกรุณาช่วยฟันธง GTX 275 ให้ด้วยคับยี่ห้อไหนดี

ตอนนี้ออกมาหลายตัวแล้วนะคับราคากินกันแทบไม่ลงเลย ใกล้ๆกันมากเลย
    พอดีจะซื้อแล้วอ่ะคับ....

Galaxy GTX 275 oc ตัวระบายความร้อนเค้าก็ดี ลากได้ไกล
    XFX GTX 275 คุณภาพน่าจะเวิร์คกว่า Galaxy แพงกว่าหน่อยนึง
    EVGA GTX 275 ที่ tkcom มีแล้วคับตอนนี้มีสองรุ่น ref กับ oc คับ แต่ 1.7gb ไม่มีซะง้ัน
    Asus GTX 275 อันนี้คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ

ช่วยเปรียบเทียบแต่ละตัวเพื่อประกอบการตัดสินใจด้วยคับ

ได้ข่าวมาแว่วว่า Galaxy กับ XFX นี่ประกัน ARC หรอคับ เห็นได้ข่าวว่าห่วยสุดๆ

เชื่อเถอะว่าตา maxx2007 ต้องมาเชียกะลาสีแน่ๆ...

Comment

^
      ^แล้วลุงไม่อาดันอะเวจีเอหรอ

Inno jedi เขาประกันcom7ดีนะคับผม
      Last edited by MuMaZor; 1 May 2009, 14:29:29.

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
        เชื่อเถอะว่าตา maxx2007 ต้องมาเชียกะลาสีแน่ๆ...
        เอาตัว 3 พัดลม ราคาถูก ๆ

Comment

อ้าว..อิกัวน่าโผล่หัวตั้งแต่เมื่อไหร่-*-
          http://www.tkcom99.com/product_detai...4&s_cat_id=146 <<- นี่ตัวSCคับ มันมาแล้ว..กำ

Comment

เดี๋ยวลุง vibe มาแนะนำ XFX เอิ๊กๆๆๆ

Comment

EVGA
              กะลาสี

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                EVGA :
                อะเวจีเอ แพงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
                http://www.tkcom99.com/product_detai..._id=&s_cat_id=

Comment

จขกท.
                  ผมว่าถอยAsusดีกว่าคับ อิอิ ลุงแถวๆนี้ได้แห้วหมดเลย

Comment

ถ้า4ตัวนี้ Galaxy กะ EVGA น่าเล่นสุดเพราะมานOC 2ตัวนี้ถ้าเทียบกันแล้ว กะลาสีน่าคุ้มกว่า เพราะสเปกดี เย็น ราคาถูก โดยรวมแล้วคุ้มกับค่าเงินที่จ่าย(ถ้าไม่ดูกันที่brandนะEVGAเหนือกว่าอยู่แล้ว ส่วนประกันผมว่าของARCมานบริการแบบกลางๆนะอธิบายไม่ถูก- - ถ้าดูจากราคา ความคุ้มของการ์ดก็น่าเสี่ยงที่จะลอง)

EVGA สเปกเป็นรองกะลาสีจิ๊ดเดียว คุณภาพของการ์ดกะวัสดุที่ใช้ดีกว่า+ประกันเทพอย่างTK ราคาเพิ่มอีกประมาณ1500 โดยรวมแล้วก็ยังน่าเล่นอยู่ ดูจากbrand คุณภาพของการ์ด+ประกัน สเปกต่างกันไม่มากเท่าไร เรียกได้ว่า"นิดเดียว"

ผมรอดูของWinfastว่าจะทำออกมาหรือป่าว+Nvi จะออกตัวเพิ่มCoreมาแบบ260อีกหรือป่าว- -(เจ็บหลังไปหมดแล้ว)

ปล.ผิดพลาดประการใดต้องขอโทษด้วยนะคับ^_^

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะคับ ทีนี้ยังเหลืออีก 2 ยี่ห้อ คือ ASUS กับ XFX ที่ยังไม่ได้รับการ compare
                      ครับ รบกวนขอรายละเอียดประกอบการตัดสินใจซักเล็กน้อยคับ

โดยส่วนตัวของเก่าใช้ XFX เล่นเกมส์อย่างหนักมากๆ ไม่ยักกะพังแหะ ตอนนั้นซื้อเกือบหมื่นจำได้ 9,xxx นี่ล่ะ

ส่วนยี่ห้ออื่นไม่เคยใช้มาครับ ASUS เคยใช้ตอนที่มันเป็น TNT2 ครับไม่ค่อยทนเลยไปเร็วชะมัดขนาดใช้งานกลางๆ

คือผมอยากได้แบรนด์ที่คุณภาพดีทนทาน ครับ ส่วนความดังของแบรนด์ผมไม่สนใจเพราะมันกินไม่ได้

EVGA ได้ยินมาว่าเป็นแบรนด์ที่ขายดีอันดับที่ 1 ของเมกาเลยทีเดียว

ถ้าเป็นไปได้นะคับ รบกวนช่วยหากราฟเปรียบเทียบ fps ของ EVGA GTX 275 ในแต่ละเกมส์ให้ดูหน่อยจะได้ไหมคับ ประกอบการเปรียบเทียบ ของ กะลาสี(ผมมีอยู่ในมือแล้ว)

จะเห็นได้ว่าจากค่าในการวัด performance ต่างๆที่ได้นั้นเกมส์โดยส่วนใหญ่ NVIDIA กิน ATI เรียบเกือบหมด มีแค่สองเกมส์ที่เห็น ATI มี FPS ที่ดีกว่า คือ Clear sky กับ Far cry 2

เอาเป็นว่าขอรบกวนทุกท่านช่วยให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์แก่การ compare ของผมด้วยนะคับ โดยผมหวังว่าการโพสครั้งนี้จะช่วยให้อีกหลายๆท่านนำไปเป็นข้อมูลในการประกอบการตัดสินใจได้ เหมือนที่ผมกำลังทำอยู่

Comment

EVGA ครับ

Comment

Working...
                        X