Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือว่า Notebook โดยทั่วไปของ ASUS มีข้อดี-ข้อเสียยังไงค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

vaioของผมร้อนมากอะครับแข่งกะmac bookได้เลยแต่ตัวผมมันไม่มีขายในไทยอะจิ
    เล่นเกมนี้ให้nhcวัด(ตอนใช้xp)80c+ครับ
    ที่รู้เพราะตอนออกเกมมันขึ้นเตือน
    เปิดรายละเอียดเกือบสุดresolution 1280นะครับ

Comment

ทอดไข่ได้เลยนะนั้น

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
        ข้อดี
        1.) ทนมือทนเท้าครับ ผมเอาใส่เป้ขี่จักรยานไปมหา'ลัยทุกวันยังไม่เป็นไรเลย(กระเป๋าเป้LaptopของSamsonite)

2.) วัสดุอุปกรณ์ดูดี ไม่กรอบแกรบ (ก็ทนมือทนเท้านั่นหล่ะ)

3.) จอสีสันสดใส ดำเป็นดำ สว่างพอทำกราฟฟิคได้ สีตรงด้วยครับ

4.) ราคาเหมาะสมกับประสิทธิภาพ ไม่เหมือนบางยี่ห้อ(A _ _ R)ราคาถูก คุ้มSpec แต่ประสิิทธิภาพ+วัสดุ....... (เซ็นเซอร์ กันอุดจาดตาคนใช้A _ _ R)

5.) แถมกระเป๋า กะเมาส์Opticalด้วย

6.) แบรนด์ นี้มันผลิตเอง ขายเอง ไม่ใช่บริษัทอื่นทำให้ครับ (ยกเว้นRAM ,Hdd)

7.) (เป็นทั้งข้อดีและข้อเสีย) ส่วนใหญ่ไม่มีOSมาให้ เลือกลงเองได้ตามความต้องการ ไม่ใช่อะไรๆก็ยัดVistaมาให้ลูกเดียวเหมือนบางยี่ห้อ

อ้อ ลืมอีกข้อ แรมที่ได้เป็น667Mhzนะครับ
        ข้อเสีย
        1.) Series A8 มีปัญหาเรื่องจอโยกครับ

2.) ไม่ลงOSมาให้ เสียเวลาลงเองนะเนี่ย...แต่ก็ยังดีกว่าบางยี้ห้อ แถมLinuxมา ต้องมานั่งFormatลงWindowsอีก...

อืม...อะไรอีกหว่า...

เรื่องผู้หญิงไม่ชอบนี่... พี่ผมชอบนะครับ เค้าว่ามันเรียบๆดี

ศูนย์บริการใจดีมากๆๆๆครับ ที่Fortuneอ่ะ

ของอย่างงี้จริงๆมันอยู่ที่ความชอบส่วนตัวอ่ะนะ แต่ที่บอกว่าดีก็เพราะลองมาเกือบทุกยี่ห้อแล้ว ถึงได้ซื้อAsusครับ (จริงๆจะซื้อSony หรือToshibaแต่เงินไม่พอ...)
        ก็จิงนะ แต่ว่า เรื่องกระเป๋าเพราะผม่ไม่ค่อยชอบกระเป๋ามันดูไม่มีราคาเลย กะ Design ปรับปรุงนิดนึงก้ใช้ได้และ ส่วนเรื่อง OS ผมว่าแถม windows xp ก้พอแล้ว Vistra เอามาก็ไม่มีไดรฟเวอร์แถมการลง OS คือการยัดเยียด ให้ลูกค้าใช้ของซะมากกว่า เพราะบางยี่ห้อ อย่าง Dell IBM พวกนี้มันจะเลือก OS ได้ว่าจะเอาWindows ไหม ส่วนนอกนั้นก็แรงคุ้มค่าสมราคาดี

Comment

ผมซื้อ A8jr18dsm80d ใช้ได้ 4 วัน....ก็ดีนะครับ....ข้อดีมันสุดที่ผมเห็นก็คือ เครื่องมันไม่ร้อนเลยครับ....ไม่เหมือนเครื่อง hp acer และ Toshiba ครับใน spec เดียวกัน ร้อนกว่า asus มาก

Comment

ข้อดีนะครับ

ประกันนานสองปี
            ประกันเชื่อถือได้
            ทนอย่างแรด
            สเป็คปานกลางถึงสูง

ข้อเสีย

ออกแบบไม่ค่อยสวยเท่าไหร่อ่ะ - ความรู้สึกผม
            รุ่นกลางๆ น้ำหนักค่อยข้างมากไปนิด

ส่วนตัวใช้ IBM คับ เป็น IBM เครื่องที่สอง เป็น Notebook เครื่องที่ 21 (ยี่สิบเอ็ด) โอ้ว..แม่เจ้า

Comment

NOETBOOK TCL T2050 ก็ใช้ดีนะครับ ผ่านมา 7 เดือนแล้ว ยังไม่มีปัญหาใด ๆ เกินขึ้นให้รำคาญใจครับ ประกัน 2 ปี ซื้อประกันต่อได้ครับ

Comment

Originally posted by noteputer View Post
                แล้วเรื่องความร้อนเป็นยังไงบ้างค่ะ...?

แล้วทนไม่ทนมือกว่า SONY VAIO มั้ยค่ะ (อยากรู้...เพิ่งซื้อ vaio มาค่ะ)

ถ้าเทียบเรื่องความร้อน ผมว่าดีกว่าSony
                แค่ถ้าความทนมือทนเท้า รวมถึงบานพับ ผมว่าSonyทนกว่าครับ

Comment

ผมว่ามันเป็นยี่ห้อที่เชื่อถือได้
                  (แต่ผมเกียจ ASUS สุดๆ)
                  ผมคึดว่าการออกแบบมันเชยไปนิดนะครับ (ความเห้นส่วนตัว)

Comment

ผมก็ว่ามานออกแบบไม่สวยและหลังๆมานี้มานชักจารูปทรงซ้ำๆกันมากเกินไป

Comment

มันแค่ไม่สวย แต่รุ่นแพงๆ สวยเวอร์

Comment

Originally posted by TcFT View Post
                        ผมก็ว่ามานออกแบบไม่สวยและหลังๆมานี้มานชักจารูปทรงซ้ำๆกันมากเกินไป
                        ต้องดูเป็น Series ถ้า A8 มันก็ Body A8 ล่ะครับ Z99 มันก็ A8 ล่ะ แต่ถ้าแยก Series ดีๆก็จะเห็นความแตกต่าง

Comment

>> เอ... ผู้หญิงโพสทีไร
                          ตอบกันบรึม

แซวเล่นครับ อิอิ.....

ผมก็ใช้ ASUS A6QT อยู่ครับ
                          ความทนทาน ... ผมว่าโอเลยนะ
                          ความแรงก็ ... คุ้มตัง
                          รูปทรงก็ ... แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลละกัน
                          เรื่องศูนย์บริการก็ ... ใช้ได้ครับ เคยโทรไปคุยมา แต่ยังไม่เคยไปใช้บริการ
                          (ยังไม่อยากเข้าครับ พึ่งซื้อมา 3 เดือนกว่าๆ เอง)

แต่เท่าที่สังเกต ASUS นี่ คนที่ใช้มักหน้าตาดีทุกคนนะ อิอิ ....... (o_0!)

Comment

^
                            ^
                            ^
                            เห็นด้วยย

Comment

A8JR ไม่ร้อนครับ เมื่อเทียบกับเครื่องเพื่อนๆ ยี่ห้ออื่น
                              ถ้าเล่นในห้องแอร์ นิ่งมาก
                              เล่นตอนกลางวันไม่ห้องแอร์ บนคีย์บอร์ดก็ยังนิ่งอยู่ ช่องระบายอากาศก็อุ่น ๆ

Comment

Originally posted by TaO View Post
                                แต่เท่าที่สังเกต ASUS นี่ คนที่ใช้มักหน้าตาดีทุกคนนะ อิอิ ....... (o_0!)
                                ถูกต้องเป็นที่สุด

เพิ่มเติมอีกหน่อยละกัน ถ้างบเกินAsusแนะนำHPกะToshibaครับ คุณภาพก็ไม่ต่างกันมาก บานพับดีกว่า แล้วก็ในรุ่นใหม่ออกแบบสวยกว่าครับ ได้ลำโพงAltec Lansingด้วย ถ้้าเป็นToshibaก็ได้ลำโพงHarman Kardonอ่ะครับ สำหรับคนที่อยากได้ลำโพงเสียงดีๆติดเครื่อง

Comment

Working...
                                X