Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ windows vista แล้วมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ windows vista แล้วมั่ง

บอกหน่อยดิว่าแผ่นไหนที่โอเคแล้วมั่งอะครับ รึ ว่ามันยังมีปัญหาไรอยู่ป่าวครับ อยากลอง ๆๆ
    ขอรายละเอียดหน่อยครับ

เท่าๆที่เห็นในแผงซอฟแวร์ตอนนี้ ผมว่าตัว Vista Enterprise (CD version) ไม่น่าสนใจ เพราะเห็นตัดอะไรไปหลายอย่างเหมือนกัน ลงเสร็จใช้เนื้อที่ไป 5-6 กิก (เวอร์ชั่นอื่นปกติอยู่ที่ 8 กิก) เวอร์ชั่นอื่นนอกนั้นก็ไม่มีอะไรน่ากังวล

Comment

เคยลงแล้วครับ ใช้ได้ไม่ถึงวัน ใช้ยากซิหาย
      XPยังเป็นคำตอบสุดท้ายอยู่ ตอนนี้

Comment

Originally posted by BoM View Post
        เคยลงแล้วครับ ใช้ได้ไม่ถึงวัน ใช้ยากซิหาย
        XPยังเป็นคำตอบสุดท้ายอยู่ ตอนนี้
        ถ...ถ...ถ...ถูกต้องคร๊าบ..... ลง vista อัลติเมท แล้ว ใช้ยาก ๆ ดี แต่สวย ไดร์เวอร์ไม่ support
        โปรแกรม ทีวีอาร์ ใช้รีโมทไม่ได้ง่ะ ไดร์เวอร์ซาวออนบอร์ดไม่มีฟังชั่นยูทิลิตี้อ่ะ เล่นได้แค่ 2 แชลแนน เลยหันกลับไปใช้ XP เหมือนเดิม
        Last edited by LittleWing; 30 Mar 2007, 14:10:47.

Comment

ผมใช้ business อ่ะครับ
          ก็โอเคนะครับ สวยดี เวลาไป present งาน hiso ดี

ผมว่าตอนนี้น่าสนใจสุดคือ office 2007 ครับ ชีวิตง่ายขึ้นเยอะ

vista ถ้าอุปกรณ์แปลกๆ พวกมาจากจีน มันจะหลอนๆนะลงdriver ไม่ได้

Vaio ผมก็ยังไม่มี driver เลย ปุ่มfunction ใช้ไม่ได้
          หูฟังbluetooth ใช้ไม่ได้

Comment

Working...
          X