Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย ลง Race driver Grid แล้ว....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย ลง Race driver Grid แล้ว....

ลง Race Driver Grid (แผ่นกุ๊กกู๋) ลงกี่ทีๆ ก็จอฟ้า ไม่ทราบว่าใครพอจะทราบสาเหตุมั้ย จำเป็นมั้ยที่ต้องลง drive C:\ เพราะชอบลงเกมไว้ D:\ ผู้รู้ตอบที

ไม่เกี่ยวกันนิครับท่าน ผมลงมาแล้วหรือไดร์มากๆ C D E F G H ทั้งนั้น ลเนได้ สบาย

Comment

เกี่ยวกับ driver VGA มั้ย ใช้ XFX8600GT ความจริงก็น่าจะใช้ได้ หรือว่าเป็นที่ตัวแผ่นเอง เพราะเป็นแผ่นกุ๊กกู๋ เห้อ อุตส่าซื้อจอย

Comment

ผมว่า เกียว นะครับ C กับ D เพราะ บาง คน ไดร์ มันมีเยอะก็ จริง แต่ ถ้า ได้ C เป็น NTFS( ซึ่งเกมส่วนมากจะใช้ NTFS) แต่ คุณ ลงไว้ ไดร์ D แล้ว ไดร์ D ของคุณ บังเอิญ เป็น FAT32 มันก็อาจจะทำไห้ เครื่อง นั้นเกิด อาการ จอฟ้า หรือ เล่นไม่ได้ ประ มาณ นี้ การ ทำไห้ เป็น NTFS ทั้ง 2 ไดร์ ต้อง ใช้ Patition Magic(ผิดพราดตรงใหนขอโทษด้วย) ในการแบ่ง ไดร์ ก่อน Format เครื่อง ทุกครั้ง เพรา Patition Magic(ผิดพราดตรงใหนก็โทษด้วย) เป็น ตัว แบ่ง ไดร์ ก่อน Format ในเมื่อ ไดร์ ของ คุณ 1 ไดร์ เป็นแบบ ใหม่คือ NTFS แต่อีก ไดร์เป็น แบบ เก่า FAT32 ก็อาจ ทำไห้ การเล่นเกมบางเกม อาจทำไห้เล่นไม่ได้ ครับ

Comment

Working...
        X