overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ถามรายละเอียดยี่ห้อ XFX กับ HIS

mr.aof
    Guest

Default ถามรายละเอียดยี่ห้อ XFX กับ HIS

ถามรายละเอียดยี่ห้อ XFX กับ HIS
    พอดีไม่ได้เล่น PC เพราะไป S42 อิอิ (จะขายแล้ว)
    แล้วจะเอา PC ใหม่ กำลังนึกสเปคอยู่ ช่วงนี้เห็นของ Asus มันมีปัญหาเยอะขึ้นล่ะ (ของมันขายดีนี่น่า)
    เลนจะถามว่าการ์ดจอของ XFX กับ HIS รายละเอียดเป็นไงบ้างที่เอาของ ATi มาทำนะเพราะชอบค่ายแดง จากเดิมที่ยึดติดแต่ Intel-Nvidia เพราะโดนอาจารย์สอนมาแบบนั้น....
    มาตอนนี้เรียนวิทยาการคอมก็ไม่ได้ช่วยอะไรเกี่ยวกับฮาร์ดแวร์เลย (อาจารย์มันเก่งแต่โปรแกรม แต่ Windows 7 มันไม่รู้จัก 555+ เป็นอาจารย์ได้ไงว่ะ)
    รอคำตอบพี่ๆ อยู่นะครับ อิอิ

OverclockZone Member intrinity's Avatar

ถ้าชอบ ATI แนะนำให้เล่น HIS ดีกว่าครับ ตัวเลือกเยอะ ซิงค์สวย ยิ่งตัว Iceq ซิงค์สวยและเย็นครับ

OverclockZone Member lightzer's Avatar

เป็นผม เอา XFX ไร้เหตุผล 1.เท่ 2.แรงกว่าการ์ดมาตารฐาน 3.ไร้คำบรรยาย
    แต่เลือก HIS ดีกว่าครับ ของเยอะกว่า

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ว่าจะมาเชียร์เขียวซะหน่อย อิอิ

mr.aof
    Guest

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    ว่าจะมาเชียร์เขียวซะหน่อย อิอิ
    อิอิ แฟนชอบสีแดง... แต่ไม่สนับสนุนเสื้อ... อิอิ

mr.aof
    Guest

เพิ่มเติมนะครับ
    ตอนนี้ผมมอง ATi HD 4850 กับ ATi HD 4770 CF (2 ตัว) อยู่
    น่าเล่นรุ่นไหนดี และยี่ห้อ 2 ยี่ห้อข้างต้น ควรเลือกยี่ห้อไหนดี
    ในใจผมจะเอามาใส่กับบอร์ดของ Gigabety อยู่นะครับ.... จากเดิมใช้ กิกะ ตอน Inte P4C ใช้ทนมากเพราะ OC จาก 2.8 เป็น 3.0 เป็นเวลา 5 ปี ก่อนบอร์ดจะกลับบ้านเก่า เลยลองเล่น NB แล้วไม่ค่อยชอบ...
    ขอคำแนะนำด้วยนะ อิอิ

mr.aof
    Guest

..เงียบเลย

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

XFX

mr.aof
    Guest

มีใครให้ความเห็นเพิ่มเติมนะ
    กับความคุ่มค่า/ราคา/ยี่ห้อ

OverclockZone Member กำจร's Avatar

Quote Originally Posted by lightzer View Post
    เป็นผม เอา XFX ไร้เหตุผล 1.เท่ 2.แรงกว่าการ์ดมาตารฐาน 3.ไร้คำบรรยาย
    เห็นด้วยแค่นี้

OverclockZone Member STRATEGY's Avatar

Quote Originally Posted by vibe View Post
    XFX

XFX ตลอด

OverclockZone Member playplay's Avatar

Quote Originally Posted by mr.aof View Post
    เพิ่มเติมนะครับ
    ตอนนี้ผมมอง ATi HD 4850 กับ ATi HD 4770 CF (2 ตัว) อยู่
    น่าเล่นรุ่นไหนดี และยี่ห้อ 2 ยี่ห้อข้างต้น ควรเลือกยี่ห้อไหนดี
    ในใจผมจะเอามาใส่กับบอร์ดของ Gigabety อยู่นะครับ.... จากเดิมใช้ กิกะ ตอน Inte P4C ใช้ทนมากเพราะ OC จาก 2.8 เป็น 3.0 เป็นเวลา 5 ปี ก่อนบอร์ดจะกลับบ้านเก่า เลยลองเล่น NB แล้วไม่ค่อยชอบ...
    ขอคำแนะนำด้วยนะ อิอิ

ATi HD 4770 CF มันแรงทะลุ HD4890 แล้วครับ และสู้สีกับ GTX285 ด้วยซ้ำ ดังนั้น ATi HD 4850 ตัดทิ้งไปเลยครับ

แต่ ขอเสียของ HD4770 คือ มันหาของไม่ได้ครับ ไม่ว่าจะยี้ห้อไหนก็ตาม ขายดีจัดหายากมาก คุณอาจจะต้องรออีกสักพักกว่าของจะเกลือนตลาด

mr.aof
    Guest

Quote Originally Posted by playplay View Post
    ATi HD 4770 CF มันแรงทะลุ HD4890 แล้วครับ และสู้สีกับ GTX285 ด้วยซ้ำ ดังนั้น ATi HD 4850 ตัดทิ้งไปเลยครับ

แต่ ขอเสียของ HD4770 คือ มันหาของไม่ได้ครับ ไม่ว่าจะยี้ห้อไหนก็ตาม ขายดีจัดหายากมาก คุณอาจจะต้องรออีกสักพักกว่าของจะเกลือนตลาด
    4770 ที่ขายตอนนี้ไม่ค่อยสวยเลย อิอิ HIS 4670 ยังสวยก่าอีก 555+

OverclockZone Member soongying's Avatar

เรียกอาจารย์ว่ามัน อาจจะไม่ค่อยเหมาะนะครับ

OverclockZone Member

HIS 4850 ice Q แจ่ม เย็น แรง

แต่เห็น HIS 4890 ที่ cyber.com น่าใ้ช้มากครับ 9000 กว่า(อันนี้ส่วนตัวครับ Y_Y)

mr.aof
    Guest

4770 สงสัยของมันแรงหมดทุกร้าน 555

mr.aof
    Guest

ดูความเห็นท่านอื่นต่อไป

OverclockZone Member NoMoreTear's Avatar

His อีก 1เสียง แค่ชื่อ ก้อบอกอยู่แล้วว่า"ฮิต" อิอิ

OverclockZone Member deedocmtc's Avatar

(ในความคิดของผม..)

XFX เท่ แรง !?

HIS สวย แรง เย็น !!!

เพราะฉะนั้นผมจึงเลือก his

OverclockZone Member srimaek's Avatar
    143 ซ.ปิ่นนคร4 ถ.บรมราชชนนี แขวงตลิ่งชั

Quote Originally Posted by playplay View Post

4770 มันแรงมากหรอครับ ทำไมมีแต่คนดันกันจังเลย ผมลองไปซื้อมาลองดูไม่เห็นแรงเลย
    เครื่องผมสเปกเครื่องเท่ากันกับน้องผม ผมให้น้องมันใช้ 4770 ผมใช้ 512/ATI 4850 IceqQ4 HIS แรงกว่าเห็นๆ แต่ 4770 มันถูกกว่า 4850 เท่านั้นเอง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks