Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ตที่หอเป็น wireless ใช้ pc เล่นอ่ะครับ จะใช้ usb หรือ card ดีครับ ชี้แนะด้วยครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ตที่หอเป็น wireless ใช้ pc เล่นอ่ะครับ จะใช้ usb หรือ card ดีครับ ชี้แนะด้วยครับ..

แนะนำรุ่นและราคาด้วยครับ ขอบคุณครับ...
    Last edited by sitpaku; 1 May 2009, 21:23:49.

ดันครับ

Comment

ดันครับผม...

Comment

ใช้ USB ก็ดีนะครับแนะนำยี่ห้อ TP-Link ราคาประมาณ 500-700 บาทครับ

Comment

Pc ใส่ PCI ก็ดีเอาแบบมีเสาสายต่อแยกอะแหลม่เลย

Comment

แนะนำ USB ครับเสียบแล้วเดินหาที่ที่แรงที่สุด ถ้าจะให้ดีก็หาสายUSB ลากไปหน้าห้อง(แนะนำห้ามเกิน 8 M ถ้าเกินนี้สัญญาณจะดรอป)

Comment

แบบไหนที่ไม่หลุดบ่อยอ่ะครับ...

Comment

ถ้าเป็นแบบ USB ที่ผมเคยใช้อยู่ไม่เคยหลุดนะครับ และใช้ทนด้วยของ Tp-Link

Comment

USB ครับ

Comment

-*-

Originally posted by LordPongpon View Post
                    ถ้าเป็นแบบ USB ที่ผมเคยใช้อยู่ไม่เคยหลุดนะครับ และใช้ทนด้วยของ Tp-Link
                    ท่านช่วยแนะนำรุ่น และวิธีการติดตั้งของท่านอย่างละเอียดด้วยครับ
                    ชี้แนะด้วยครับ...

Comment

ถ้าเอาแรงยังไง pci ก็แรงกว่า USB นะเทียบดูกับ Belkin แล้ว
                      pc เป็น all in one ไปเลย ไม่ใช้ก็ปิดได้ แล้วแต่ชอบ

Comment

ผมว่าถ้าเล่นแค่เน็ตธรรมดา USB เป็นตัวเลือกที่ดีกว่า เนื่องจากติดตั้งง่าย เคลื่อนที่ย้ายหาสัญญาณง่าย

Comment

ถ้าใช้แบบ usb ต้องต่อสายเพื่อไว้เดินหาสัญญาณอ่ะป่ะครับ ไม่รู้ว่ามันรับได้เท่าโน็ตบุคอ่ะป่ะ
                          แต่ลองเอาโน็ตบุคของแม่ใช้ wireless ที่หอดู ก้อเร็วดี โหลด ประมาณ 300 กว่าk แต่หลุดบ่อยอ่ะครับ
                          ช่วยชี้แนะด้วยครับ...

Comment

ใส่ PC เลือกที่เป็นแบบการ์ด PCI ดีกว่านะครับ ทนร้อนได้ดีกว่า USB
                            ถ้าเล่นนานๆแล้วอุปกรณ์พวกนี้มันอมความร้อนครับ เพื่อนผมใช้ usb มาก่อน
                            โหลดบิตไปสองวันพังเลยครับเครมก็ไม่ได้เพราะร้อนจนวงจรภายในเสีย
                            ทางที่ดีหากเน้นใช้งานนานๆเลือกเป็น PCI ดีกว่าครับ ถ้าใช้ไม่นานมากก็เลือก USB เพื่อความสะดวก

Comment

PC แนะนำ PCI

Comment

Working...
                              X