overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: ช่วยเลือกซื้อคอมใหม่ให้ทีครับ

OverclockZone Member

Default ช่วยเลือกซื้อคอมใหม่ให้ทีครับ

คือผมกำลังจะได้คอมใหม่หลังจากใช้คอมต่อจากพี่น่ะครับ
    งบน่าจะราวๆ 40,000 บาทโดยประมาณ+ได้นิดหน่อย
    การใช้งานก็ทั่วไป
    แต่ที่บ้านไม่มี pc เลยอยากได้คอมที่เล่นเกมส์ได้ด้วยน่ะครับ
    (จริงๆก็ใช้เล่นเกมส์เป็นหลัก)

ดูๆก็ S57 แต่รู้สึกว่ามีปัญหาเยอะและไม่รู้ของจะมาเมื่อไร
    เห็นเขียนไว้ต่างกันเลยไม่แน่ใจ
    Y450 เพิ่งมาใหม่เลยไม่รู้ว่ามีปัญหาอะไรรึเปล่า
    แต่ถ้าดูชื่อ lenovo ก็คงไม่น่ามีล่ัะมั้ง?
    ถ้าเทียบการ์ดจอ nvidia น่าจะเหมาะกับเกมส์ ati
    แต่ s57 ตัวเครื่องแรงกว่า
    และผมไม่ค่อยมีข้อมูลคอมที่ราคาเหนือกว่านี้เท่าไรอ่าครับ
    รบกวนช่วยดูให้ทีครับ

ปล สองตัวขข้างบนนี่ลง xp ได้ทั้งคู่รึเปล่าครับ
    ลองใช้ vista แล้วไม่ชอบเลยอ่าคับ(หรืออาจจะไม่ชินก็ไม่รู้)

OverclockZone Member Violent's Avatar

ถ้ายังไม่รีบใช้มาก ทนใช้ตัวเก่าไปีกสัก เดือนหรือ สองเดือน ก่อน น่รจะดีกว่านะ

รอให้ ทั้ง s57/y450 นั้นมาจิงๆ ซะก่อน
    คนลองใช้กันเยอะๆ ไปเปิดอ่านในคลับ ก็จะรุ้รายละเอียด จากผู้ใช้โดยตรงดีกว่า แล้วค่อยตัดสินใจดีกว่านะ

แต่ถ้าเลืกจากเสปค กับ ราคามันกะอีกเรื่อง
    แต่ชื่อเสียง และ ประกัน Lenovo ชนะ BenQ อยุ่นิดนึงนะ

แต่มันกะแล้วแต่คนจะมอง นี้มองจะ sony ยัน SVOA มันกะเสียเป็นหมดเหมือนกัน ซ่อมกะนานๆ ทั้งนั้น

มันอยุ่ที่ดวง ซะมาก จะได้เครื่องที่ดี หรือไม่ดีมา แต่ชื่อเสียงกะคือ ช่วยลด ความเสี่ยงที่จะได้ของไม่ดี มา

เพราะงั้นนี้กะเลย สนใจ ว่าเอาเงินไปซื้อ เสปค แบบไหนมามากกว่า ซื้อมากะใช้ซะให้คุ้มกะ่คอยทิ้งค่อยเปลี่ยน

เราเลือกเองนิ

สรุ เงินนั้นเก้บไ้รออีกสักนิดจะดีกว่านะ
    Last edited by Violent; 2 May 2009 at 11:30:36.

OverclockZone Member gofiro's Avatar

ถ้าเป็นผม มี 40,000

ต่อ pc 1 ตัวที่บ้าน ทำงาน/เล่นเกมส์ สบายๆ 1 เครื่อง ประมาณ 20,000

ที่เหลือ หา notebook สำหรับทำงานได้ เล่นเกมส์ได้บ้าง ประมาณ 20,000

ก็พอ เพราะที่ทำงาน คงเล่นเกมส์ได้ไม่สดวกเท่าไร

อาจมีเงินเหลือน่ะ ผมว่า

OverclockZone Member

ความจริงก็ทนใช้มาพักใหญ่ๆแล้วอ่าครับ T_T
    ส่วนเรื่องซื้อแยก PC-NB
    คือผมอยู่หอ 5 วันและปีหน้าคงได้ค้างหอแทบไม่ได้กลับบ้าน
    และค่าไฟที่หอแพงมากถ้าใช้ PC คงเพิ่มจากเดิมอีกค่อนข้างเยอะ

ปล เพิ่งจะสังเกตุว่าเวลากด space แล้วมันจะมีช่องว่างยาวๆ
    ถ้าลากแถบจากขวาไปซ้ายจะเห็นตัวอักษรตัวแรกซ้ำ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by Harbinger View Post
    คือผมกำลังจะได้คอมใหม่หลังจากใช้คอมต่อจากพี่น่ะครับ
    งบน่าจะราวๆ 40,000 บาทโดยประมาณ+ได้นิดหน่อย
    การใช้งานก็ทั่วไป
    แต่ที่บ้านไม่มี pc เลยอยากได้คอมที่เล่นเกมส์ได้ด้วยน่ะครับ
    (จริงๆก็ใช้เล่นเกมส์เป็นหลัก)

ดูๆก็ S57 แต่รู้สึกว่ามีปัญหาเยอะและไม่รู้ของจะมาเมื่อไร
    เห็นเขียนไว้ต่างกันเลยไม่แน่ใจ
    Y450 เพิ่งมาใหม่เลยไม่รู้ว่ามีปัญหาอะไรรึเปล่า
    แต่ถ้าดูชื่อ lenovo ก็คงไม่น่ามีล่ัะมั้ง?
    ถ้าเทียบการ์ดจอ nvidia น่าจะเหมาะกับเกมส์ ati
    แต่ s57 ตัวเครื่องแรงกว่า
    และผมไม่ค่อยมีข้อมูลคอมที่ราคาเหนือกว่านี้เท่าไรอ่าครับ
    รบกวนช่วยดูให้ทีครับ

ปล สองตัวขข้างบนนี่ลง xp ได้ทั้งคู่รึเปล่าครับ
    ลองใช้ vista แล้วไม่ชอบเลยอ่าคับ(หรืออาจจะไม่ชินก็ไม่รู้)

s57 เท่าที่มผมตามดูมีปัญหาแค่แบต(เป็นแค่ส่วนน้อยและล็อตใหม่แก้จบไปและ)
    ส่วนบอดี้ดูไม่แข็งแรงแต่ก็ไม่มีใครเจอปัญหาอะไร

ถ้าไงอยากได้บอดี้แข็งแรง ลองดูs42 เลย

OverclockZone Member gofiro's Avatar

งั้นก็ ...Benq ล่ะครับ เลือกที่มันไม่โดน Heatcycle ก็เจ๋งเลย

s57 แรงดีจอใหญ่ / s42 บางเวลาที่ไม่ต้องการให้ความอบอุ่นของเครื่องมารบกวนการทำงาน ^^ ก็ใช้ออนบอร์ดได้

ได้ระยะเวลาในการใช้เครื่องโดยที่ไม่ต้องเสียบแบตฯ นานกว่าพอสมควร

เป็นผม ซึ่งค่อนข้่างมีอายุ ^^ คงเลือก s42 ส่วนวัยรุ่นต้องตัดสินใจเองครับ ผมชอบสองรุ่นนี้มากที่สุด

OverclockZone Member ModernSave's Avatar

ตัว S57 เรามีของนะคะ

ส่วน Lenovo ก็อึดดีอะคะ

แต่ส่วนตัวชอบ Dell อะนะ ฝรั่งก็ชอบ อิอิ ประกัน on-site อีก ยิ่งชอบ

ถ้าสนใจรุ่นไหนยังไงคุยกันได้นะคะ

ModernSave...Saveทุกครั้งที่ซื้อ
    สนใจรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://www.modernsave.com/
    หรือ 02-9389184 & 02-9389185 & 089-1771250
    info@modernsave.com

Bookmarks

Bookmarks