Announcement

Collapse
No announcement yet.

cq45 มีปัญหาขึ้นจอฟ้า ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cq45 มีปัญหาขึ้นจอฟ้า ช่วยหน่อยครับ

notebook compaq presario cq45 เข้าวินโดวไม่ได้อะครับ จะ เข้าแบบ safemode ก็ไม่ได้
    พอกดเข้าไปก็ขึ้นจอฟ้าแล้วมันก็รีเซตออกมาเอง รหัสจอฟ้าที่มันขึ้นเป็น 0x000007B
    พอจะลงวินโดว์ใหม่ พอเอาแผ่นใส่ ให้มันบูตจากแผ่น บูตได้ซักพักก็ขึ้นจอฟ้า อีกเหมือนเดิม รหัส 0x000007B

กดเข้าF2 ไปเชค HDD ก็ผ่าน ไม่มีปัญหา

ไม่ทราบว่าแก้ยังไงได้บ้างครับ

ลง Vista หรือ XP
    ปล.ลง Vista ดีกว่า

Comment

Working...
    X