ช่วยทีนะครับ พอดีว่าเพื่อนจะเปิดร้านเกมส์ที่ จ.ภูเก็ต แต่ไม่เก่งเรื่องคอมฯเท่าไหร่ เลยให้ผมหาให้ ประมาณ 10 เครื่อง โดยผมอยากทราบดังนี้นะครับ
1. สเป็คเครื่องควรเป็นยังไงมั้งครับ งบประมาณ 15,000.- + - ไม่เกิน 2000 ต่อเครื่อง
2. จำเป็นต้องซื้อ ลิขสิทธิ์ windows มั๊ยแล้วหาจากที่ไหนครับ
3. ควรใช้ server แบบไหนดีในการควบคุมเครื่องครับ
4. ผมควรคิดค่าบริการเค้าเท่าไหร่ครับ เพราะว่าเค้าเป็นเพื่อน เลยคิดไม่ถูก (ตัวผมอยู กทม. นะครับ เค้าจะมารับเครื่องที่ กทม. แล้วพาไป ภูเก็ต)

แล้วมีอะไรที่แนะนำอีกก็บอกด้วยนะครับ พึ่งจะทำครั้งแรกด้วย ขอบคุณล่วงหน้านะครับ