Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด อ่าน CPU AMD ผิดครับ ต้องแก้ไขยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด อ่าน CPU AMD ผิดครับ ต้องแก้ไขยังไงครับ

เมนบอร์ด อ่าน CPU AMD ผิดครับ ต้องแก้ไขยังไงครับ
    ผมลองเปลี่ยนวินโดว์ แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม
    แต่ถ้าใส่ AMD จําพวก 4800+ หรือ 5200+ ก็จะเป็นปกติครับ
    มีปันหากับCPUที่เป็น ระหัส LE- ครับ เมนบอร์ดที่ใช้ กิ๊กกาไบต์ รุ่น GA-M61SME-S2 รุ่นนี้การ์ดจอ เป็น PCI 8X
    Attached Files

ลืมบอก ผมลงไดร์เวอร์ AMD แล้วนะครับ ก็ยังเป้นเหมือนเดิม

Comment

อัพเดทไบออสดูรึยังครับ

หรือถ้าทำยังไงๆก็แล้วแต่มันยังงงๆไม่รู้จักซีพียูก็จับลากเสียให้เข็ดเลยครับ ^^

Comment

ปรับปรุง BIOS ให้เป็นปัจจุบัน ตามท่าน _d เลย ครับ ^_^

Originally posted by _d View Post
        อัพเดทไบออสดูรึยังครับ

หรือถ้าทำยังไงๆก็แล้วแต่มันยังงงๆไม่รู้จักซีพียูก็จับลากเสียให้เข็ดเลยครับ ^^

Comment

Mainboard: คุณ เก่า กว่า CPU: ต้องอัพ bios : เวอร์ชั่น ใหม่สุดของมัน ผมไม่รู้ ว่าคุณใช้อะไร เลยได้แค่นี้

Comment

ขอบคุณครับ เดียวจะลองหาโหลด bios ดูครับ แต่ถ้าบอร์ดมันเก่ากว่า CPU แต่กลับใช้ am2 4800+ หรือ 5200+
            ได้เป็นปกตินะครับ

Comment

Working...
            X