Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนวิธีset VGAตะกูลNvidiaหน่อยคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนวิธีset VGAตะกูลNvidiaหน่อยคร้าบ

คือว่าเพิ่งจะหันมาเล่นการ์ดสเปคสูงแต่ไม่รู้วิธีเซ้ตที่ถูกต้องที่จะได้ภาพที่คมชัดหรือดีที่สุดอะครับ อยากให้พวกพี่ๆแนะนำหน่อยครับ
    สเปคคอมผม
    CPU : QuadCore Q9550
    Mainboard : Asus P5Q Pro
    VGA Card : Asus ENGTS250 512Mb
    Ram : Kington 1Gb 800Bus X2
    Power Supply : Silver Stone 700 wtt.
    Sound Card : Creative Xtheme X-fi Audio
    Hdd. 1TB. ไม่แจกแจงนะ มานมีหลายตัว - -
    Monitor : Samsung 2032GW

ช่วยแนะนำและสอนวิธีsetทีครับ บอกโปรแกรมที่จำเป็นด้วยก็ดีนะครับ ขอบคุณครับ ^^

กำ - - set อะไรงง ตกลงได้ซื้อยังครับเนี่ย โปรแกรมก็ต้องมี OS สิครับ ไม่มีก็ทำอะไรไม่ได้
    ความละเอียดก็ตาม native ของจอ ก็แค่นั้นเอง มันไม่ชัดไปกว่านี้แล้วหละครับ

Comment

โหลด Riva Tuner มาใช้ครับ แล้วปรับ core clock ไปที่ 850 ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by KuGengZaa View Post
        คือว่าเพิ่งจะหันมาเล่นการ์ดสเปคสูงแต่ไม่รู้วิธีเซ้ตที่ถูกต้องที่จะได้ภาพที่คมชัดหรือดีที่สุดอะครับ อยากให้พวกพี่ๆแนะนำหน่อยครับ
        สเปคคอมผม
        CPU : QuadCore Q9550
        Mainboard : Asus P5Q Pro
        VGA Card : Asus ENGTS250 512Mb
        Ram : Kington 1Gb 800Bus X2
        Power Supply : Silver Stone 700 wtt.
        Sound Card : Creative Xtheme X-fi Audio
        Hdd. 1TB. ไม่แจกแจงนะ มานมีหลายตัว - -
        Monitor : Samsung 2032GW

ช่วยแนะนำและสอนวิธีsetทีครับ บอกโปรแกรมที่จำเป็นด้วยก็ดีนะครับ ขอบคุณครับ ^^
        set แบบไหนครับ บอกจุดประสงค์ด้วยจะดีมากเลยครับ

Comment

น่าจะเป็นการ set vga การ์ดจอน่ะครับ ให้มันแรง+ภาพเนี้ยบ (มั้ง)

Comment

ตอบ effman : ถูกต้องเลยครับ อยากรู้การ set vga การ์ดจอน่ะครับ ให้มันแรง+ภาพเนี้ยบ อะครับ
            ตอบ CJL999 : ซื้อมาซักพักละครับ อยากรู้วิธีเซ็ตให้ภาพมานเนี๊ยบและคมอะครับ

Comment

ลืมบอกคร้าบบบ setให้เหมาะสมสำหรับเล่นเกมพวกcrisis หรือ พวกดูหนังอะครับ สอนผมทีนะครับ ^^ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องการ์ดเลย

Comment

ถ้าจอLCDก็ใช้สาย DVI เชื่อมต่อ แล้วปรับขนาดขนาดจอภาพไปที่ค่าสูงสุดของจอภาพ เช่นจอ19Yก็1440*900
                แค่นี้ก็ชัดแล้วครับ
                ถ้าอยากแรง ใช้Riva Tuner OCได้ครับแต่ระวังการ์ดจอพังน่ะอิอิอิ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=461236

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=354750

ส่วนเกมส์ก็ปรับเอาในตัวเกมส์ล่ะกัน

Comment

Working...
                  X