Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปิดร้านซ่อมคอมอัพเกรดคอมลงวินโดลงโปรแกรม!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปิดร้านซ่อมคอมอัพเกรดคอมลงวินโดลงโปรแกรม!!

ตอนนี้ผมมีงบประมาณ20000อยากให้ท่านทั้งหลายแนะนำของที่จำเป็นให้หน่อยครับว่าต้องซื้ออะไรที่จำเป็นก่อนส่วนเวลามีคนสั่งคอมชุดผมว่าจะสั่งของกะแอดวอยครับไม่อยากให้ของค้างสต็อกดีไมครับ

ที่จำเป็นจริง ๆ ก็จะเป็น

ไฮสปีดอินเตอร์เน็ต - สำคัญสุดเลย หาไดรเวอร์ โปรแกรมต่าง ๆ วิธีแก้ไขอาการต่าง ๆ
    แผ่นโปรแกรมต่าง ๆ โดยเฉพาะวินโดว์แผ่นเดิม ๆ ไม่ปรับแต่ง สำคัญมาก
    ดีบักการ์ด - ช่วยลดขั้นตอน ลดเวลาในการวิเคราะห์อาการเสียได้เยอะทีเดียว
    PSU ดี ๆ ซักตัว - เจอปัญหาแก้ไม่ตก ลองเปลี่ยนเทสดู บางทีแค่ลองเปลี่ยนก็ใช้ได้ปกติแล้ว
    จอ - ลูกค้ายกมาจะเทสไหน ถ้าไม่มีจอ

คอมชุด ถ้าลูกค้าสั่งก็ค่อยหามาประกอบให้เอาครับ

ที่จำเป็นจริง ๆ ก็น่าจะแค่นี้ละงับ อันอื่น ๆ ก็ค่อย ๆ มีไป

Comment

ระวังเรื่องลงวินโดว์ลิขสิทธินะครับ

ล่อมาให้ลงวินโดว์ให้ สักพักตำรวจเข้ามา

Comment

เรื่องวินโดผมต้องซื้อของจิงไว้ไมครับกลัวเรื่องนี้เหมือนกัน

Comment

ท่านครับ หาวินโด้เถื่อนได้ที่ไหนครับ ช่วยบอกหน่อยครับ

คือไม่ได้เอาไปเปิดร้านแต่เอาไปลง คอมใหม่ที่จะประกอบเองครับ

Comment

Originally posted by jesse View Post
            ท่านครับ หาวินโด้เถื่อนได้ที่ไหนครับ ช่วยบอกหน่อยครับ

คือไม่ได้เอาไปเปิดร้านแต่เอาไปลง คอมใหม่ที่จะประกอบเองครับ

ในบิทอ่ะท่านเต็มเลย

Comment

จาลงวินโดว์ต้องมีใบรับสินค้าอ่ะ ตอนรับเครื่องมาให้ลูกค้าเซ็นว่ามีวินโดวอยู่แล้ว
              ถ้ามันมาจับเราก็บอกว่าไม่ได้ลงให้ใหม่ เราซ่อมโปรแกรมให้เค้า เคยอ่านเจอมาเค้าบอกให้ทำแบบนี้อ่ะ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                จาลงวินโดว์ต้องมีใบรับสินค้าอ่ะ ตอนรับเครื่องมาให้ลูกค้าเซ็นว่ามีวินโดวอยู่แล้ว
                ถ้ามันมาจับเราก็บอกว่าไม่ได้ลงให้ใหม่ เราซ่อมโปรแกรมให้เค้า เคยอ่านเจอมาเค้าบอกให้ทำแบบนี้อ่ะ

อย่างนี้คิิดว่าเเจ๋วดีนะครับ
                เเต่ว่า ลำบากเหมือนกันนะเรื่องลิขสิทธิ

เปิดร้านซ่อมชอบมีคนมาถาม ว่า
                มีหนังเเถมไหม เกมส์เเถมไหม

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                  ที่จำเป็นจริง ๆ ก็จะเป็น

ไฮสปีดอินเตอร์เน็ต - สำคัญสุดเลย หาไดรเวอร์ โปรแกรมต่าง ๆ วิธีแก้ไขอาการต่าง ๆ
                  แผ่นโปรแกรมต่าง ๆ โดยเฉพาะวินโดว์แผ่นเดิม ๆ ไม่ปรับแต่ง สำคัญมาก
                  ดีบักการ์ด - ช่วยลดขั้นตอน ลดเวลาในการวิเคราะห์อาการเสียได้เยอะทีเดียว
                  PSU ดี ๆ ซักตัว - เจอปัญหาแก้ไม่ตก ลองเปลี่ยนเทสดู บางทีแค่ลองเปลี่ยนก็ใช้ได้ปกติแล้ว
                  จอ - ลูกค้ายกมาจะเทสไหน ถ้าไม่มีจอ

คอมชุด ถ้าลูกค้าสั่งก็ค่อยหามาประกอบให้เอาครับ

ที่จำเป็นจริง ๆ ก็น่าจะแค่นี้ละงับ อันอื่น ๆ ก็ค่อย ๆ มีไป

Comment

Originally posted by as4492791 View Post
                    ในบิทอ่ะท่านเต็มเลย
                    บิท คือ อะไรครับ บอกหน่อยครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                      อย่างนี้คิิดว่าเเจ๋วดีนะครับ
                      เเต่ว่า ลำบากเหมือนกันนะเรื่องลิขสิทธิ

เปิดร้านซ่อมชอบมีคนมาถาม ว่า
                      มีหนังเเถมไหม เกมส์เเถมไหม
                      ตอบไปเลยครับว่าไม่มี

เค้าถามอะไรเกี่ยวกับเพลง หนัง เกมส์ บอกไม่มีให้หมด

Comment

อย่างผมอยู่บ้านนอก ไม่ค่อยจะมีเรื่องลิขสิทธิ์โปรแกรมหรอกงับ ระวังแค่เรื่อง kara กะ MP3 ก็พอ
                        ถ้าท่านอยู่ในเมืองระวังไว้ก็ดีงับ เวลาลงก็ถามชัด ๆ เอาแบบถูกหรือแพง

Comment

ปกติผมก็ลงให้แถว ๆ บ้าน ได้เงินมั้งไม่ได้มั้ง หุหุ แล้วแต่สัทธา ^^"

แต่ที่เจอส่วนมากก็เรื่อง ลิขสิทธิ และต้องระวังอะ คือเอาจริง ๆ แล้ว
                          ป้องกันยังไงมันมาตรวจจริง ๆ ก็โดนเต็ม ๆ อยู่ดี U_U

เป็นไปได้เปิดร้าน ขายพวกอุปกรณ์เข้าไปด้วยน่าจะเวิก ^^+

Comment

ขอต่ออีกหน่อยนึง ^^

เพื่อเป็นแนวทางงับ สำหรับผมว่าเวิกมากมายและ ^U^

คือปกติแล้วผมลง OS เสร็จผมจะ Ghost เอาไว้ ( ของเครื่องนั้น ๆ นะ ผมไม่ได้ Ghost ครั้งเดียวแล้วลงทุกเครื่องเหมือนกันหมดนะ ผม Ghost เฉพราะเครื่องนั้น ๆ เลย ) แล้วผมก็ ทำไฟ Backup เอาไว้ในไดท๋ที่เก็บข้อมูล ( ส่วนมากเขาเห็นแล้วจะไม่เข้าไปยุ้งนะ ^^ )

มันดีตรงที่ พอเขามาอีกเราก็ Ghost กลับได้เลย ไม่เสียเวลาและก็ เวิก 100% ด้วย update โปรแกรมให้ใหม่นิดหน่อยก็โอเคและ ( +ไม่เสียเวลา และลูกค้าก็ไม่รอนานอีกด้วย )

ผมทำมาหลายเครื่องและ สบายดีนะ ไม่นานมานี้เพื่อนผมก็เอามาให้ดูว่า OS มีปัญหา ( สีฟ้าอยากโช เอิ๊ค ๆ )
                            ผมก็เช็ก ๆ ดูอืมควรจะ Ghost กลับจะดีสุดเพราะถ้ากู้มันกลับ กัวจะเล่นไม่ได้นาน ( ใช้เวลาไม่ถึง 1hr ก็เสร็จและ )

ลองเอาไปใช้ดูนะครับ ^^ เวิกมามายอะสำหรับผมนะ มันไม่ยุ้งยากมาก แต่ถ้าจำเป็นต้องลงผมก็ลงแบบใส่แผ่นให้ตามปกติ ( ขึ้นอยู่กับเครื่องนะ )

Comment

ที่สำคัญความซื่อสัตย์ครับ

Comment

Working...
                              X