Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tsunami 580Watt ดัน GTS250 ไหวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tsunami 580Watt ดัน GTS250 ไหวมั้ยครับ

--------------------------
    เป้าหมาย : EVGA GTS250 512 DDR3 OVERCLOCKED

สเป็กเครื่องตอนนี้

E5200 OC @3.5MHz
    Tsunami 580Watt ราคาถูก

สเป็กที่เหลือก็ตามลายเซ็นครับ ว่าจะถอยกลางเดือนนี้(เงินเดือนกลางเดือนออกพอดี) ตัดโปรเจคเล่นชุดน้ำออกไปก่อน เห็นCPUความร้อนไม่น่าเป็นห่วง ก็เลยขอไปอัพ VGA แทน

ถ้าดันไม่ไหวก็มี 2 ตัวเลือกตอนนี้อ่ะครับ

Raidmax RX-530SS 530W

POWER 585w.Tsunami

เทียบคุณภาพแล้วตัวไหนดีครับ แต่อยากได้ถอดสายได้ด้วย
    Last edited by DanGeRousT0y; 3 May 2009, 13:24:19.

ไม่ใหวครับ

Comment

อดเลย

เอ่อ . . . . . . แล้วมี PSU ตัวไหนราคาไม่สูงดันสเป็กนี้ใส่ EVGA GTS250 OC นี้ได้บ้างครับ มียี่ห้อหน่อยก็ได้นะครับ

Comment

ThermalTake TR 470W 1,950

Comment

Originally posted by DanGeRousT0y View Post
          เป้าหมาย : EVGA GTS250 512 DDR3 OVERCLOCKED

สเป็กเครื่องตอนนี้

E5200 OC @3.5MHz
          Tsunami 580Watt ราคาถูก

สเป็กที่เหลือก็ตามลายเซ็นครับ ว่าจะถอยกลางเดือนนี้(เงินเดือนกลางเดือนออกพอดี) ตัดโปรเจคเล่นชุดน้ำออกไปก่อน เห็นCPUความร้อนไม่น่าเป็นห่วง ก็เลยขอไปอัพ VGA แทน

ไหวครับ ...Tsunami ยี่ห้อนี้วัตต์เต็มนะครับ ถ

Comment

460 watt ยังเอา gts250 อยู่เลย

Comment

Originally posted by jarr View Post
              ไหวครับ ...Tsunami ยี่ห้อนี้วัตต์เต็มนะครับ ถ
              ไม่เต็มครับ ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่
              http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0007327

Comment

Originally posted by jarr View Post
                ไหวครับ ...Tsunami ยี่ห้อนี้วัตต์เต็มนะครับ
                ตอนซื้อ PSU ตัวนี้พี่เจ้าของร้านก็บอกว่าWattเต็มเหมือนกันครับ(ร้านเค้าอยู่สุราษฎร์ฯ เคยเอางานตกแต่งเคสมาลงใน OCZ อยู่ ผมก็ว่าจะเอาเคสไปให้พี่เค้าแต่งให้อยู่เหมือนกันครับ) เค้าบอกจะเปิดเทสให้ดูเลยเอามั้ย ผมก็บอกไม่เปนไรครับถ้าเต็มวัตต์ก็เอาเลยละกันเห็นมันถูกดีครับ

แต่พี่ vibe บอกไม่ไหว แล้วพี่ jarr บอกไหว ตกลง ไหวหรือไม่ไหวอ่ะคับเนี่ย

Comment

จัดไปครับเก็บตังอีกแล้ว (-.-")

ThermalTake TR 470W 1,950 <<< ถอดสายได้มั้ยครับ

PS.ยังสงสัยอยู่ตะหงิดๆว่าของเดิมมันไหวหรือไม่ไหว แหะๆ

Comment

Originally posted by DanGeRousT0y View Post
                    จัดไปครับเก็บตังอีกแล้ว (-.-")

ThermalTake TR 470W 1,950 <<< ถอดสายได้มั้ยครับ

PS.ยังสงสัยอยู่ตะหงิดๆว่าของเดิมมันไหวหรือไม่ไหว แหะๆ
                    ThermalTake TR 470W 1,950 ถอดสายไม่ได้ครับ

Comment

Tsunami ไม่เต็มหรอก ผมว่าที่เค้าเล่นกันเยอะเพราะราคามันถูกมาก เรียกได้ว่า PSU วัตละ 1บาท ไม่มีตัวไหนจ่ายได้เต็มหรอกนะ

พวกที่คุณภาพดี จ่ายไฟนิ่ง จ่ายไฟเต็มตามสเปค ส่วนใหญ่ ราคา 2000+ ทั้งนั้นแหละครับ ส่วนที่จ่ายไฟไม่เต็มแต่คุณภาพสูง ก็มีราคาก็ 1000+ ทั้งนั้นเหมือนกันครับ

Comment

ไหวดิ่ ปริ่มๆ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับผม คงเป็นตามนั้นคือเก็บเงินเพิ่มซื้อPSUด้วยเลยครับ

Raidmax RX-530SS 530W 1000กว่าบาท ตัวนี้เอาอยู่มั้ยครับ เห็นถอดสายได้ก็เลยมองตัวนี้ไว้ด้วยครับ ถ้าไม่ได้ก็คงเป็น ThermalTake TR 470W 1,950 ตามที่พี่ vibe แนะนำครับ

อยากได้ตัวที่ถอดสายได้ด้วย ผมจะจัดสายไฟอ่ะคับทางลมจะได้ดีๆหน่อย ถึงเวลาเอาการ์ดนี้มาใส่มีหวังแน่นเครื่อง
                          Last edited by DanGeRousT0y; 2 May 2009, 21:14:36.

Comment

ผมใช้ Tsunami 450w HD4850 ไหว สเปกตามลายเซ็น แต่ GTS250 ไม่รู้เพาะไม่เคยลองใช้ แต่ตัวนี้ใช้มาเป็นปีแล้ว ไม่เคยงอแง
                            แต่ถ้ามีตัง แนะนำตัวสูงๆไปเลยดีกว่า ใจผมอยากไปเล่น Tagan BZ 900w HWH เมื่อก่อนเห็นขาย 7500 ตอนนี้ขึ้นมาเป็น 8600 แล้วซะงั้น แพงมากจนต้องคิดหนัก มีตังแล้ว แต่ยังทำใจอยู่

Comment

http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0021188

ตัวนี้ไหว w เต็มเหลือบาน 1700 เอง ซื้อเหอะ *--

Comment

Working...
                              X