Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเข้า dot a เเล้วเครื่องค้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเข้า dot a เเล้วเครื่องค้างคับ

เข้าเกมส์ dot a เเล้วค้างคับ บางทีเล่นคอมธรรมดาก็ค้าง หรอเปิดหนังฟังเพลงหนัก ๆก็ค้าง

ช่วยวิเคราะห์ปัญหาให้หน่อยครับ ตอนนี้ก็เปลี่ยนมา 2 อย่างละครับเเต่ยังไม่หาย

เปลี่ยน cpu จาก celeron 2.4 ไปเป็น P4 3.0 HT
    เปลี่ยน ram จาก kingston 256 2 อัน ไปเป็น corsair 512 2 อัน

เปลี่ยนไป 2อย่างที่ว่ามาเเล้วครับก็ยังไม่หาย ช่วยวิเคราะห็หน่อยครับ คอยถามบ้างก็มีคนบอกว่าเป็นที่ pus เเต่เช็คไม่เป็น
    Attached Files

เเล้วที่ไอขึ้นในรูปมันเป็นไรคับพี่ ๆช่วยเเนะหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ลองเช็คความร้อนของ VGA ด้วยครับ ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูด้วย

Comment

ครับเเล้ว ใช้โปรเเกรมไรครับเช็ค ความร้อน การ์ดจออะครับ

Comment

โปรเเกรม Riva Tuner นี่มันใช้เคความร้อนการ์ดจอยังไงครับ พี่ๆ ช่วยบอกหน่อยนะครับ

Comment

เอามือลูบๆดูเลยงับร้อนก้อเอาน้ามราด= =

Comment

Working...
            X