Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีนะครับ ผมอยากได้ความเห็นจากทุกท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีนะครับ ผมอยากได้ความเห็นจากทุกท่าน

สเปคที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ ตามลายเซนนะครับ ผมอยากจะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ ซึ่งผมเลงของค่ายเขียวไว้ 1 ตัว คือ GALAXY GTX260+Overclock พัดลม 3 ตัว 896MB 448Bit DDR3 ราคาประมาณ 7600 บาท

คำถาม

1. จะมีปัญหาเรื่อง ความร้อนมั๊ยครับ อุณหภูมิ จะสูงมั๊ย เพราะห้องผมไม่ได้เปิดแอร์ทั้งวัน

2. ผมใช้ PSU ตามรายเซ็นอยู่ ไม่รู้ว่าจะพอไหวมั๊ยครับ

3. ในกรณีถ้า PSU ไม่พอจ่ายไฟ แนะนำตัวที่พอจ่ายไฟแบบสบายๆให้ด้วยนะครับ (ผมไม่อยาก เปลี่ยน PSU ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ)

ปล.นี่คือรูปภาพ PSU ที่ผมใช้อยู่ตามรายเซ็น

DeLUX "DLP-50A" 500w ATX12V v2.3 Power Supply 20+4P

1. ถ้าไม่ได้ Overclock อะไรมากมายเล่นเดิมๆ ไม่ร้อนเท่าไหร่ครับ ถ้า Overclock เล็กน้อย ไม่น่าจะร้อนมากครับเพราะมีพัดลม 3 ตัว

2. PSU ผมว่าเปลี่ยนดีกว่าอย่างน้อยควรจะ 550W.

3. iCute Titanium 750W. 2990 บาทครับ ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อย

Comment

เปลี่ยน PSU แน่นอนครับไม่ไหวชัวๆเคยเจอคนในบอร์ดนี้แหละมีปัญหาเปลี่ยนตัวนี้มาแล้ว PSU Delux 50A ไม่ไหว

เปลี่ยนเป็น Coolermaster Real Power 550W ลุกละ 3200 คงจะไหวพอดีๆ
      หรือไม่ก็เล่น Enermax Liberty 500W ไป 4500 อันนี้ชัวเลยเอา GTX295 ไหวเฉยเลย

Comment

ไม่ไหว ไอคุก 650w แจ่มแระ

Comment

Originally posted by scops View Post
          เปลี่ยน PSU แน่นอนครับไม่ไหวชัวๆเคยเจอคนในบอร์ดนี้แหละมีปัญหาเปลี่ยนตัวนี้มาแล้ว PSU Delux 50A ไม่ไหว

เปลี่ยนเป็น Coolermaster Real Power 550W ลุกละ 3200 คงจะไหวพอดีๆ
          หรือไม่ก็เล่น Enermax Liberty 500W ไป 4500 อันนี้ชัวเลยเอา GTX295 ไหวเฉยเลย
          ไหวจริงป่าว

Comment

ขอบคุณครับทุกท่าน แต่ว่า Icute 650W กับ 750W ราคา ต่างกันนิดด้วยหรอคับ เอาตัวไหนดีครับ

Comment

650w ตัวถอดสายได้ เหลือๆ

Comment

โอเค ขอบคุณมากครับ คุณ maxx2007 (ภาพลายเซนต์ท่านนี้ ดูกี่ทีก็ สุ โค่ยยยย !!!!) อิอิ

Comment

Working...
                X