Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับพอดีใช้ Powersupply ของ DTech 700w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับพอดีใช้ Powersupply ของ DTech 700w

คาดว่าเป็นไฟไม่เต็ม ทีนี้หากว่าผมติดเคสใหม่คือเป็นตัว CM690 และติด V8 และกะจาติดพัดลม 12 เซน 4 ตัวและ 8 เซนอีกหนึ่งตัว โดยเครื่องผมใช้ฮารด์ดิสต์ตัวเดียว ไฟจะพอไหมครับ เพราะตอนนี้มีความกังวลเรื่องไฟเลี้ยงไม่พอ รบกวนท่านผู้รู้อธิบายให้ฟังทีครับผม

มันก็ขึ้นอยู่กับสเปกเครื่องด้วยด้วยละครับ M/B+CPU+VGA ลากเท่าไหร่

Comment

หลักๆ การ์ดจอเลยคับ

รบกวนลงสเป็คเครื่องด้วยคับ ว่าแต่ PSU ที่ท่านว่านี่ราคาเท่าไหร่หว่า??

พัดลม+HDD ใช้ไม่ค่อยเย๊อะหลอกคับ หลักๆก็การ์ดจออย่างที่ว่าไว้ตอนแรก

Comment

การ์ดจอผมใช้เป็น GTX250 ของกาลาสี
        CPU Core2Quad 8200
        เมนบอร์ดเปงของอินเทล DG43NB

Comment

เปลี่ยนpsuครับมันคงไม่ไหว สเปกแบบนี้ใช้วัตต์เต็มดีกว่า

Comment

เปลี่ยนเป็น iCute Pro 650 ไม่ดีกว่าหรอ

Comment

ไหวครับ แต่ว่ามันไม่ดีเพราะว่ามันจ่ายไฟไม่นิ่ง

Comment

Originally posted by Satanu View Post
                การ์ดจอผมใช้เป็น GTX250 ของกาลาสี
                CPU Core2Quad 8200
                เมนบอร์ดเปงของอินเทล DG43NB
                ดูสเป็คเเล้วไม่ไหวครับ เปลี่ยนด่วน

Comment

เป็นเหมือนผมเลยครับแต่ผมไม่มีเงินซื้อ PSU ใหม่

Comment

ผมกลัวว่าถ้ามันแต๊ปขึ้นมาจะพาลทำให้เพื่อนร่วมชะตากรรมตายหมดนะสิครับ เพราะมันไม่มีระบบป้องกันอะไรเลย

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับถอยเอา Zues silverstone 650w มาแหละครับ เรียบร้อยพร้อมกับ CM690 เรียบร้อยเช่นกัน ทีนี้กินแกล๊บไปอีกหลายวันครับ เหอๆ

Comment

Working...
                      X