Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ ภาพไม่ขึ้น boot ไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ ภาพไม่ขึ้น boot ไม่ติด

คือก่อนที่ผมจะ clock ค่ามันอยุ่ที่ 210 ผมปรับเปง 215 แล้วมันก็ไม่ติด ภาพไม่ขึ้น ลองถอดถ่านออกแล้ว clear jumper แล้ว มันก็ยังไม่หายเลยครับ มีวิธีอื่นไหมครับ

เหอๆ แต๊ป แล้วอะ ป่าว check ดู ว่า HDD ทำงานป่าวคับ

หรือว่า ไฟไม่เข้าเลย ? Power sub ม่องแล้วอะป่าวคับ

Comment

ไม่เดี๊ยงคับ power sup ยังดีอยุ่ครับ กดเครื่องติด แต่ไบออสมันไม่บูสอะค๊าบบ ทำไงดีค๊าบ เคลียจั๊มเปอแล้วก้อไม่ได้อะค๊าบบบ

Comment

BIOSหลุดป่ะครับ ถ้าใช่ ต้องใช้เครื่องFLASHสถานเดียวครับ ไปศูนย์ด่วน เสียงเครื่องFLASHจะดังมากๆ

ปล.ถ้าBIOSหลุด bootไม่ติด มันจะFLASHโดยใช้ FLOPPY DISKไม่ได้นะครับ

Comment

spec
          cpu P4 2.4a 1M/400
          m/b asus p4s800d-x
          memory 1GB DDR Kington (512*2)
          power supply coolermaster realpower 450w
          agp asus a9250 128 mb

ช่วยทีคับ ตอนนี้ก้อยังบูทไม่ขึ้นเลยครับ เปิดเครื่องติด แต่ภาพมันไม่ขึ้น เปิดเครื่องติดเฉยๆหน่ะครับ
          ลองเอาการ์ดจอไปเสียบเครื่องอื่นก้อปกติดีครับ ถอดแรมออก ลำโพงไบออสก็ไม่ร้องอ่าคับ ช่วยทีค๊าบบ

Comment

วิธีสุดท้ายนี่คือ เครมลูกเดียวเลยใช่ไหมคับผม แง่งๆ โดนของวนซ่อมแน่ๆเรย

Comment

พอดีประกันของ dcom หน่ะครับ เอาไปแฟรชไบออสใหม่ เค้าจะคิดค่าบริการไหมอะคับ เพราะเราทำพัง มันไม่ได้พังเพราะตัวมันเองอะห่ะ หรือว่าจะไปเครมเปลี่ยนตัวใหม่เลยครับ แนะนำทีครับ

Comment

เอาไปเคลม เขาคงไม่คิดตังหรอกครับ

Comment

Originally posted by tenzero View Post
                  พอดีประกันของ dcom หน่ะครับ เอาไปแฟรชไบออสใหม่ เค้าจะคิดค่าบริการไหมอะคับ เพราะเราทำพัง มันไม่ได้พังเพราะตัวมันเองอะห่ะ หรือว่าจะไปเครมเปลี่ยนตัวใหม่เลยครับ แนะนำทีครับ
                  ไม่คิดตังครับ ผมเคยทรมานDS-3 ตัวก่อนจนดับไปเลย เอาไปให้เขาใช้เครื่องFlash bios ใส่Biosให้ ฟรีครับ

Comment

ขอบคุณ ทุกๆ comment ครับ หายเปนปกติแล้วครับผม

Comment

อ่าว.... ทำไมหายได้ละครับ

Comment

เอาไปเครมมาครับผม เปลี่ยนตัวใหม่มาเลย

Comment

Originally posted by tenzero View Post
                          เอาไปเครมมาครับผม เปลี่ยนตัวใหม่มาเลย
                          จบเร็วซะงั้น ข้อดีของ M/Bมีประกันล่ะ

Comment

เปลี่ยนเลยหรอครับ ดีจังเลยนะ

Comment

Originally posted by AMD View Post
                              ไม่คิดตังครับ ผมเคยทรมานDS-3 ตัวก่อนจนดับไปเลย เอาไปให้เขาใช้เครื่องFlash bios ใส่Biosให้ ฟรีครับ
                              แล้วมันนานมั้ยครับ ของผมก็ทรมานมันเหมือนกัน พา d805 ไปวิ่งที่ 4.4 มันงอน เปิดไม่ติดเลย แต่ ds3 ของผมประกัน com7 ไม่ทราบว่า เค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยรึป่าวอะครับ รึว่ารอ อย่างเดียว แล้วที่ พันทิพย์มีศูนย์ของ com7 มั้ยครับ ผมกะว่า วันพุธ - พฤหัส จะลงไปเคลมเอง

Comment

Working...
                              X