Announcement

Collapse
No announcement yet.

PCIE Frequency ปรับอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PCIE Frequency ปรับอย่างไรครับ

พอลาก CPU เจ้า PCIE Frequency มันดันขึ้นตามมา้ หรือต้องล็อกไว้ที่ 100

ปรกติ เห็นที่เค้าบอกกันมา เค้าลากอัตรา 2/1 นะครับ

ถ้า cpu bus 200 pci จะ100 ถ้า206 จะ103ประมาณนี้

ผมก็ไม่รู้ว่าลากไปมันดียังไง แต่เค้าบอกกันมางี้

Comment

ล็อคครับ 100 ครับ

แต่ว่าแล้วแต่ ความเสถียรด้วยนะครับ ...

^^

Comment

Originally posted by Kraiwit View Post
        ล็อคครับ 100 ครับ

แต่ว่าแล้วแต่ ความเสถียรด้วยนะครับ ...

^^
        ตามนี้ครับ อยากแรงก็+ แต่อย่าเกิน 120

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X